Guest viewing is limited

jangminh254

Thành viên mới
SVC$
0
Tình hình trưa này bẫy đc em ốc mít chuyền mép vàng. đã bỏ vào lồng cao trùm lồng lại...ko biết e nó tự ăn chuối đc ko? sợ nó ko ăn chết wa.. nhờ các pro hướng dẫn chăm sóc OM mới bẫy đc với.. làm sao cho nó ăn nó sống đây ???? ai đi ngang nhớ giúp e cái..Chim vừa bẫy đc cách đây 30p .

buithanhngoan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Tình hình trưa này bẫy đc em ốc mít chuyền mép vàng. đã bỏ vào lồng cao trùm lồng lại...ko biết e nó tự ăn chuối đc ko? sợ nó ko ăn chết wa.. nhờ các pro hướng dẫn chăm sóc OM mới bẫy đc với.. làm sao cho nó ăn nó sống đây ???? ai đi ngang nhớ giúp e cái..Chim vừa bẫy đc cách đây 30p .
Xin chia sẻ cùng bạn, theo kinh nghiệm các tiền bối sau khi nuôi chết rất nhiều em rút ra kinh nghiệm. Khi bắt ốc mít về bỏ vào lồng thường cho ăn chuối siêm (xứ) nhưng chúng không biết ăn, phải đút nó, lấy que nhỏ vết miếng chuối nhỏ kè kè gần mỏ em nó chịu ăn là sống. Cứ đút vậy một vài ngày, là em nó quen mùi chuối bỏ vô là ăn thôi đã ăn chuối được thì ăn thức ăn dễ dàng hơn, mình thấy mấy anh chỉ cho chúng ăn chuối quanh năm không có qua thức ăn luôn. Nếu em nó không chịu ăn thì nguy cơ chết khá cao. Đừng quên đổ nước cho em nó uống nước nhá, nước thì không cần đút để làm em nó tự uống thôi. Bạn tìm lưới gân loại người bán quýt (trứng) thường đựng ấy bao lồng lại hạn chế em nó nhảy, và em nó cũng nhanh dạn nữa! còn theo mình thế nào cũng phải tập cho ăn thức ăn.
Mong bạn sẽ thành công thuần dưỡng em nó!

jangminh254

Thành viên mới
SVC$
0
tại sao quấn lưới bao quanh lồng chim nó mau dạng hả bạn bình thường ko quấn thì sao?

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom