Guest viewing is limited

buibinh02

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em mới tập chơi cu, mong được ae chỉ giáo giúp đỡ. Vì mê cu nên em ra tiệm mua được 2 chú, ông chủ tiệp nói là nó gáy dữ lắm...em mua ngay. Nhưng tới nay đã hơn 2 tháng rùi mà nó cứ ngồi im re àh ae :a24: không chịu gáy hay gù gì cả, vấn đề ăn uống thì vẫn bình thường...thóc và nước khoáng. em không bít tại sao, mong được ae giúp đỡ cho em một lời khuyên nha.

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
bạn đã bị chủ tiệm gáy hộ chim rồi,khi mua chim phải nhìn tận mắt thì mua... ...:a23::a23::a23: đừng tin nhiều vào lời người bán

HoHoHa

Thành viên tích cực
SVC$
0
Vấn đề là thời gian sẽ trả lời bạn thôi. Mùa này gáy nhà bạn đã xong lông chưa. Xong lông thì sẽ gáy lại thôi. Bạn tìm chỗ tĩnh thoáng treo cao theo dõi xem sao. Mở file gáy gọi vừa đủ xem e nó có đáp ko? Nhưng như cách bạn tả khi mua thì ko thể bít đc e nó có tương lại hay k? Bạn nên chụp hình, quay clip rùi nhờ các cao thủ vào thẩm cho. Thân !

ptd

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim bổi mới bắt ở tiệm về có 2 tháng, không gáy thì cũng là bình thường thôi bạn ạ,. Bạn cần thêm một ít thời gian nữa, chăm sóc nó tốt, đợi nó tương đối dạng người và quen môi trường thì nó sẽ gáy thôi. vấn đề là con chim hay hay con chim dở thôi, còn để nghe được tiếng gáy thì cũng đơn giản lắm. khi nuôi nó nổi rồi thì nó gáy inh ỏi suốt ngày ấy mà

papa_29

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mua chim phải coi nó gáy rồi mới bắt. Không dễ dãi tin ai cả. Nhất là người bán và người lạ bu xung quanh. Mấy người bán chim thường khi nào cũng dấu trong quần quả lựu đạn đó bạn...
Cứ chăm sóc và quên nó đi khoảng vài tháng nó sẽ gáy thôi....

bạn chú ý: không dùng những từ thiếu tôn trọng người khác khi viết bài và không dùng ngôn từ chát

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

phchuongdiscuss

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn mua nhầm chim bổi rồi. nó còn nhát làm sao mà dám gáy? Với lại khẩu phần ăn chỉ có lúa và nước khoáng không là chưa đủ. Bạn cho thêm hột kê, đất cục, mè, đậu xanh , đậu phộng,..... nửa thì mới đủ dinh dưỡng cho chim và cùng với thời gian nửa bạn nhé. Chúc bạn có chú cu gáy tốt nghen. Thân !

buibinh02

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Rất cám ơn ae đã chỉ giáo. mình mới tập chơi cu nên không biết nó thay lông vào thời điểm nào. Hiện tại thì 2 con lông rất bóng và đẹp nhưng khổ là nó không chịu gáy thôi, hôm qua mình cho nó nghe file ghi âm cu gáy, một lúc sau có một chú gáy theo. "cuc...cu...cu..." nghe nhỏ xíu àh. Hôm nay mình ngồi chờ cả ngày mà chẳng thấy nó gáy gì cả. Buồn thê thảm:a36:

tungkhongyeu09

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim chưa căng chưa dạn nên chưa gáy và nếu có gáy thì vắng người và tiếng gáy rất nhỏ nhất là muagf mưa thì chim thây lông chim yếu ít gáy.mình nuôi con bổi cả năm rồi chưa gáy mà chẳng lo gì.cu gáy là vậy vài tháng không gáy mới tạo nên niềm đam mê không thể bỏ.chúc bạn sẽ có nhưng chú câu hay.trời không phụ người có tâm

phuphu123

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cám ơn ae nhiều. Ông bán chim bảo mình cứ cho chim ăn lúa ... vẫn sống và gáy rào rào??? Mình sẽ cho ăn thêm khoáng , mè,v,v,,,Chán ông bán chim quá ( tư vấn kiểu đó ...chết thật )

starry

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
co phải mùa này cu gáy gáy ít và gáy nhỏ hơn không các bác.em moi mua 1 con bổi họ cũng nuôi được vài tháng rồi nhưng gáy mỗ lần mà gáy không to lắm.gọi dien hoi Nguoi bán bao no dọng thổ pha va mùa này chim no gáy nho va gay it hon.kông biết có đúng không mong các bác giúp đỡ.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom