Guest viewing is limited

caonguyen688

Thành viên tích cực
SVC$
0
tình hình có người bán cho e 1 chú chòe đất nuôi con lên nhưng ít chăm sóc nên bị suy nhưng k tới nổi bây giờ thấy con đất đó hơi nhát nhưng k tới nổi nhát lám nhảy k tông lồng nó bán cho e 600k có nên mua được k? mua về có thúc cho nó lên lại được k. Có ai tư vấn dùm e

dangquocbinh1909

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình cũng đang nuôi 1 con giống như vây, chả thấy hót hét gì cả. lâu lâu chép chép vài tiếng. lông lá te tua, mình cho ăn dế cả nửa tháng nay mà chỉ rớt lèo tèo vài cái chứ ko rớt như những mấy con khác. nên cũng chẳng biết sao!! mình ko có hy vọng nhiều về nó lăm chỉ mong nó thay lông được toàn bộ là mừng rồi. nuôi vậy giống như chơi xổ số ey hiii

caonguyen688

Thành viên tích cực
SVC$
0
tình hình là e đã mua e nó được 1 tuần về dưỡng lại thúc cào cào, dế, sâu, bột tự làm, mới về e nó nhát quá nhảy rụng lông đuôi hết, 2 bửa nay sáng đem ra phơi nắng phơi chung với 2 chú chòe lủa, 1 e khướu mấy e đó hót dữ quá chú đất đứng ngó 1 hồi lập tức đáp trả liên tục hót sổng rất lớn thấy có tương lai quá. giờ chỉ có hơi nhát phải làm sao cho nó dạn chủ mới đây.

dangquocbinh1909

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
giờ thuần như chim bổi thôi bạn ơi! mình cũng thuần giống vậy, giờ đút bằng tay ăn rồi, đưa tay vào nó nhảy lên tay đứng hii cũng vui vui chỉ có cái lông te tua wa và chua hót nên....

dangquocbinh1909

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình đang thắt mắt là :
những con chim nuôi từ non lên thì ko hót là ko hót luôn hay là chưa có lửa từ từ đủ lửa nó sẽ hót??
vì mình đang cho nó thay lông lại để thúc lửa từ từ chỉ sợ công dã tràng thôi, dang lo cái trên nếu nó ko hót nuôi sao nó cũng ko hót thì cho e nó đi chứ nuôi làm gì!!

kyung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đừng vội kết luận như thế có nhìu con phải 2 mùa mới hót đấy . nên đi đợt thường xuyên va chế độ dinh dưởng nửa

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom