Guest viewing is limited

tuandiep

Thành viên tích cực
SVC$
0
Trên diễn đàn rất nhiều bác tự làm cám cho chim ăn,em cũng vậy, cám tự làm mình kiểm soát được chất lượng,nhưng mỗi tội chim ăn phân rất hôi,em thấy trong thành phần cám ba vì có chất chống hôi ở phân chim rất hiệu quả,bác nào đã sử dụng hoặc biết công thức,thành phần của chất đó có thể cho ae biết được không ạ-em xin cám ơn !!!

tuanminhchau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn ơi,khi làm cám thì mình cho tỉ lệ cám bavi nhất định,trong cám có chất làm cho phân chim đỡ hôi: chỉ đơn giản thế thôi! chứ bạn hõi công thức dân chơi chim sao rành được các ae trong diển đàn chĩ trao đổi cách làm cám thôi còn công thức bạn alo cho nhà máy bavi ay!

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
Trên diễn đàn rất nhiều bác tự làm cám cho chim ăn,em cũng vậy, cám tự làm mình kiểm soát được chất lượng,nhưng mỗi tội chim ăn phân rất hôi,em thấy trong thành phần cám ba vì có chất chống hôi ở phân chim rất hiệu quả,bác nào đã sử dụng hoặc biết công thức,thành phần của chất đó có thể cho ae biết được không ạ-em xin cám ơn !!!
Mình cũng tự làm cám cho chim ăn. theo quan sát của mình chỉ khi nào chim ăn đi phân ướt, phân nước nhiều thì hôi. còn nếu mà phân khô. đóng thành thỏi. khô mà ko dính bố thì ko hôi. cách tốt nhất là làm sao cho chim ăn phân đẹp tiêu hóa tốt thì ko hôi. còn nếu chim đi phân ướt có nước thì chim vừa khó lên lửa mà dễ bị đường ruột lắm

thân

Khuyên Lì Lợm

Thành viên mới
SVC$
0
Phân hôi thì có nhiều nguyên nhân . Nhưng khi làm cám mà
ăn phân bị hôi thì theo em là thành phần cám của mình làm
không hợp lý , cái này nhiều quá , cái này lại ít quá .
Nên chỉnh lại công thức cám .

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom