Guest viewing is limited

nhsang

Thành viên tích cực
SVC$
0
Tình hình nghe anh em ở Biên Hòa nói ốc mít có thể cho ăn cám được ko biết đc ko mong ae cho ý kiến ?
Cám làm bằng gì , hình như em nghe có phơi khô lăng quăng rồi bỏ vào cám cho chim lên lửa nữa
ae nào giúp em với , vì nhà lâu lâu ko co chuối em nó nhịn hoài buồn quá hic hic

Toan_BienHoa

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ốc mít không nên cho ăn cám và sâu quy nè. Vì nếu tập ăn chim dễ xù lông và ỉa trĩnh đít sẽ mau chết nè. Ốc mít chỉ nên cho ăn chuối sứ vừa chín và thêm trứng kiến, lăng quăng và càu càu là ok. Ốc mít mà khứu thì nghe đã tai lắm. Đam mê ốc mít...

ocmit262

Thành viên mới
SVC$
0
Ốc mít không nên cho ăn cám và sâu quy nè. Vì nếu tập ăn chim dễ xù lông và ỉa trĩnh đít sẽ mau chết nè. Ốc mít chỉ nên cho ăn chuối sứ vừa chín và thêm trứng kiến, lăng quăng và càu càu là ok. Ốc mít mà khứu thì nghe đã tai lắm. Đam mê ốc mít...
( may a cho e hoi lam sao de tap cho no an trung kien dc ha a ocmit cua e bo trung kien vao no ko chiu an.mong ae chi dup)

sondt41506

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cách vào cám cho óc mít của mình :
Chuối sứ (chuối mốc) vừa chín tới Bạn cắt xéo dọc trái chuối làm đôi, rồi đục 1 lỗ ở giữa trái chuối rồi đổ cám vào, chú ý rắt thêm trên mặt cắt của trái chuối 1 ít cám nữa nha.
Mình cho chim ăn cám của chim hút mật 7 màu nhà mình. (cám lấy của Anh Việt nich dong_phuong)

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom