Guest viewing is limited

satria

Thành viên tích cực
SVC$
0
do k có nhiều dụng cụ nên nhìn hơi thô:a32:

đáy lồng được làm bằng mêka,khung chân lồng do k có gỗ nên xài loại gỗ 1cm vuông gép lại

tiện đây khoe thêm chú CM đang thay lông,k hiểu sao lông nó khô wá k được mượt :a09:mặc dù 2 ngày tắm 1 lần,trái cây và cào cào cũng có thường xuyên,ae có cách nào khắc phục xin chỉ e với.

huy31101984

Thành viên tích cực
SVC$
0
lồng của bác nhìn cũng bắt mắt đấy chứ sao lại thô.Chào Mào của bác nhìn cũng rất đẹp

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
như vậy là đẹp rồi anh.chú chim hình như đang thay lông hả anh.:a30::a30: chúc anh có chú chim đẹp bên cạnh cái lồng cũng đẹp.:a44:

khungtroilangdu87

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lồng của bác làm giống bên Hồng Kông quá!hi,bác làm cũng đẹp ,khéo tay đó chứ?bên trong đặt cầu bằng mấy gốc cây uốn lượn thì nhiều người thấy ghen tị lắm đó,thấy phong cách hơn cầu ngang,thử xem!!!:a03:

Hoamicp

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
rất đơn giản mà đẹp.chu chao mào cũng rất đep.chúc mùng nha.

male_danang

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
Bạn làm lồng vậy là đẹp rồi, mình thấy nuôi chúc mào lồng càng đơn giản càng đẹp. Ko có đồ mà bạn làm được vậy thì thật là cao thủ

mechaomao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cái lồng thứ 2 này làm đẹp hơn cái đầu rất nhiều, thanh mảnh hơn, nếu trên đầu mà bạn tạo được hình chóp như mái nhà nửa thì hết chổ chê luôn. Còn con mào thì bạn nên cho nó ăn trứng kiến vì trong trứng kiến có chấc sửa giúp lông mềm và mượt.
Thân.

lâmqt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chiếc lồng thứ hay này anh làm trông đẹp hơn cái thứ nhất nhiều :a04::a04::a04:
anh nên mua mấy ngàn dầu bóng về quét lên trông đẹp lắm.

satria

Thành viên tích cực
SVC$
0
cám ơn mọi người đã góp ý,e thích quét nhớt hơn là sơn dầu bóng.:a04:

HLong_ce

Để gió cuốn đi, cuốn đi...
Thành viên BQT
SVC$
0
Lồng khá đẹp và thanh thoát rồi đó Satria ơi, bây giờ tiến tới trau chuốt các góc cạnh và để ý đến kích thước lồng ( chiều cao, đứng...) và trạm trổ sẽ thành nghệ nhân làm lồng rồi đó.

Tiếp tục phát huy nhé Satria

satria

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lồng khá đẹp và thanh thoát rồi đó Satria ơi, bây giờ tiến tới trau chuốt các góc cạnh và để ý đến kích thước lồng ( chiều cao, đứng...) và trạm trổ sẽ thành nghệ nhân làm lồng rồi đó.

Tiếp tục phát huy nhé Satria

cám ơn lời góp ý của a Long,vấn đề trau chuốt và kích thước thì có thể làm được còn về chạm trổ thì e bó tay:a03:

tondai27

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
do k có nhiều dụng cụ nên nhìn hơi thô:a32:

đáy lồng được làm bằng mêka,khung chân lồng do k có gỗ nên xài loại gỗ 1cm vuông gép lại

tiện đây khoe thêm chú CM đang thay lông,k hiểu sao lông nó khô wá k được mượt :a09:mặc dù 2 ngày tắm 1 lần,trái cây và cào cào cũng có thường xuyên,ae có cách nào khắc phục xin chỉ e với.

lồng bro nhìn cũng hay nhưng hơi thô thì phải......................

jimmydangnguyen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
những sản phẩm mình làm ra chơi thú vị thật.chúc bác có nhiều lồng đẹp hơn.:a01:

chaomao_dt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chiếc lồng này thật sự là rất thanh mãnh chứ thô gì bạn.Nhìn chung chiếc lồng này như vậy là OK rồi.Vì theo quan điểm cùa bản thân mình thì lồng CM ko nhất thiết phải chạm trổ.Chỉ cần thanh mảnh là được vì CM là loại chim dân dã mà hi`hi` nếu nuôi chúng trong những chiếc lồng wa cầu kì thì sẻ làm lu mờ chú chim đi.chút đòng góp của mình nếu có gì sai ae bỏ wa cho:a44:

boyvipprokute

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nhìn cái lồng đẹp và ko có thô đâu anh ơi , nhìn thấy ham bữa nào anh chỉ em cách làm lồng nha ! :a04:

thachdaigia

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lồng đẹp lắm, bác nên đánh giấy nhám cho nhẵn và quét dầu lên cho bóng nữa là OK

satria

Thành viên tích cực
SVC$
0
Minh dang tim mua long vuong????? vo tinh chac dat bac lam luon wa', y bac the nao? Chim bac dang thay long, neu co dieu kien bac cho Trung Kien, ko thi mua cam cho an cung het y------> dam bao se rat tuyet day.
cám ơn bác đã tin tưởng và gan lắm mới dám đặt e làm lồng:a39:(đùa thôi)làm chơi vậy thôi chứ e k có thời gian bác ạ

thegioicacanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lồng bác làm đẹp quá!Lồng này giờ phun pê-u màu đen thì đẹp nữa!

sinhvien_STU

Thành viên mới
SVC$
0
bác tự tay làm được lồng chim thí hay quá ròi ! lồng bác cần sơn bóng lên sẽ đep lám đấy

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom