Guest viewing is limited

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
các cao thủ làm lồng cho em ít kinh nghiệm với.ở em kiếm tre thì có.nhưng tre không thì ít.ngoài chợ cũng không bán.định làm 1 cái lồng chơi vui...nên chặt đại cây tre lấy măng sau nhà(cây mà lá to to)...về định phơi không.nhưng thấy lâu quá.nên xẻ nhỏ ra.nhưng sợ nó tóp lại,cong vênh không như ý muốn.các bác cho e kinh nghiệm chọn tre và xử lý với tre tươi với.và nhân tiện cho e hỏi nan lồng mua ở đâu luôn.cảm ơn các bác

Tuấn_Hn

"Để nhớ 1 thời ta đã yêu"
SVC$
0
Có nhiều cách để bạn có thể trước khi làm lồng thường bạn hãy ngâm một thời gian rồi, sau đó đem lên luộc và sử lý mối mọt xong ( hơ qua lửa thật nhanh hoặc có thể quét 1 ít dầu lên sau đó phơi khô cho bay mùi ) rồi tiếp tục làm lồng nhé. Còn việc bạn hỏi mua nan lồng ở đâu thì bạn có thể tới các cửa hàng bán lồng chim cảnh mua, ở đó người ta có bán đó bạn !! Nếu bạn ở hà nội thì bạn có thể tới các địa điểm sau :Đường Hoàng hoa thám , Đường Tăng Bạt Hổ , Đường Phùng Hưng , Đường Kim Ngưu để mua nhé !! Mình thấy người ta bán giá nan lồng là 150k/ 1kg nhé !

Thân !

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
trời.150k/1kg...chắc 50k là đủ.ma bác nói cách xử lý tre trên là tre khô hay tre tươi vậy

Tuấn_Hn

"Để nhớ 1 thời ta đã yêu"
SVC$
0
Cách này của mình là áp dụng cho cả tre tươi và khô nhé bạn ! nhưng trước tiên mình khuyên bạn khi đi mua thì nên chọn lấy cây tre già nhé. Còn mua nan lồng đó là giá 150k/ 1kg..còn người ta vẫn bán lẻ cho bạn mà.bạn cứ yên tâm nhé ! thân !

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
thks bác nhé....bây giờ e tiến hành làm luôn đây.có kêt quả e post lên các bác cùng xem

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
cảm ơn bác nhé,e luộc tre và đã gần xong khung rồi.cam ơn bác nhiều nhiều

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom