Guest viewing is limited

HLong_ce

Để gió cuốn đi, cuốn đi...
Thành viên BQT
SVC$
0
Thân chào quý anh chị em,

Tình trạng hay bị logout khi đăng nhập diễn đàn svcvietnam ( đăng nhập báo thành công nhưng lại out) là do trình duyệt bị lưu cookies lần duyệt trước đó, để khắc phục nhanh quý anh chị em vào menu tool/clear recent histoory ( hoặc bấm phím tắt ctrl + shift + del): chọn every things và đánh dấu tất cả bấm OK, sau đó khởi động lại trình duyệt, đăng nhập lại.

Nếu trường hợp trên vẫn chưa được, quý anh chị em làm lại thao tác trên sau đó khởi động máy tính lại.

Nếu không được nữa, hihi thì dùng cách cuối cùng này:

Do trình duyệt Firefox lưu các thông tin cá nhân của quý anh chị em như: trang đánh dấu, mật khẩu và tùy chỉnh người dùng trong một bộ tập tin gọi là hồ sơ (profile). Hồ sơ được lưu trữ trong một thư mục tách biệt với các tập tin chương trình của Firefox.

Hồ sơ là gì?

Bất kì thay đổi nào do bạn tạo ra khi sử dụng Firefox đều được lưu lại trong các tập tin, để sau này có thể được dùng lại khi bạn mở Firefox. Những thay đổi này có thể rất rõ ràng, ví dụ như trang chủ hoặc những thay đổi mà bạn tạo ra trên thanh công cụ, nhưng cũng có thể bao gồm những thứ như lược sử duyệt web của bạn, những trang bạn đã ghé thăm và những văn bản bạn đã nhập trong các biểu mẫu. Tất cả đều được lưu trong cùng một nơi, gọi là thư mục hồ sơ.
Những tập tin này được giữ ở một nơi tách biệt với các tập tin chương trình, vốn không thay đổi, của Firefox. Điều này có nghĩa rằng bạn có thể gỡ bỏ Firefox mà không lo mất các thiết lập của mình, và nếu xảy ra trục trặc với một bản cập nhật nào đó, các thông tin của bạn vẫn còn. Điều này cũng có nghĩa rằng bạn không cần phải cài đặt lại Firefox để xóa thông tin hay để khắc phục vấn đề.

Do vậy cách xóa cookies triệt để như sau:
1. Vào menu hồ sơ của trình duyệt FF tìm hai file sau: cookies.sqlite và cookies.sqlite-và xóa nó đi.
2. Khởi động lại trình duyệt.

Vào menu file Hồ Sơ của firefox bằng cách nào ?

1. Đối với windows 2000 và xp:

1. Nhấn lên nút Windows
    Start​
    , và chọn Run....

2. Gõ %APPDATA%\Mozilla\Firefox\Profiles\ rồi nhấn
    OK​
    .

3. Windows Explorer sẽ mở một thư mục có chứa các hồ sơ của bạn.
  4. Nhấp đôi chuột lên thư mục hồ sơ mà bạn muốn mở (vd. xxxxxxxx.default).

2. Đối với windows vista:

1. Nhấn lên nút Windows
    Start​
    , và gõ %APPDATA%\Mozilla\Firefox\Profiles\ trong hộp Start Search ở phía dưới cùng của trình đơn Start, và không ấn Enter. Một danh sách hồ sơ sẽ xuất hiện ở phía trên bên trái của trình đơn Start.
  2. Nhấn lên bất kì hồ sơ nào (vd. xxxxxxxx.default) để mở nó trong Windows Explorer.

Quý anh chị em có thể xem video sau để dễ thao tác
<object height="495" width="640"><param value="http://videos.mozilla.org/serv/sumo/ce6905c9cef46fc6d7a3b4c1d8299db6-1245814653-202-0.swf" name="movie"/>

<param value="showall" name="scale"/>

<embed height="495" width="640" src="http://videos.mozilla.org/serv/sumo/ce6905c9cef46fc6d7a3b4c1d8299db6-1245814653-202-0.swf"/>

</object>

<object width="640" height="495">Thân HLong_ce
</object>

bemaap

Đẹp Trai Nhất Nhà
SVC$
0
Thân chào quý anh chị em,

Tình trạng hay bị logout khi đăng nhập diễn đàn svcvietnam ( đăng nhập báo thành công nhưng lại out) là do trình duyệt bị lưu cookies lần duyệt trước đó, để khắc phục nhanh quý anh chị em vào menu tool/clear recent histoory ( hoặc bấm phím tắt ctrl + shift + del): chọn every things và đánh dấu tất cả bấm OK, sau đó khởi động lại trình duyệt, đăng nhập lại

Nếu trường hợp trên vẫn chưa được, quý anh chị em làm lại thao tác trên sau đó khởi động máy tính lại..

thânk cụ.mình làm theo cách này hehe nhẹ nhàng khg đầy 3s.:a01:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom