Guest viewing is limited

anhomC

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào ace diễn đàn, mình có 1 cái lồng sơn PU nay muốn xả, mình đã mua chai nước xả sơn 25k về quét lên, theo như diễn đàn chỉ (anh DTH) thì để vài phút nó sẽ tróc lên rồi sau đó mình lấy dụng cụ chà ra, nhưng mình đã quét 1 lớp rồi mà ko thấy tróc chỉ thấy nó sợt sợt, ko biết mình làm có đúng ko, nhưng đã làm theo hướng dẫn mà sao ko thấy giống a DTH chỉ, có thể là do chai nước này là chai dỏm ?
Kính mong ace diễn đàn chỉ giúp
Mình cũng tính dùng xút nhưng mọi người nói nó ăn mòn nên chưa dám xài

hmhung2002

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn vào chỗ bán sơn mua 1L xăng thơm khoảng 25k-30k/lít, mua 1 đôi bao tay cao su, 1 miếng vải, sau đó bạn chùi lồng 2,3 lần sẽ hết Pu ngay thôi, mình cũng mới làm xong 1 lồng ok hết, chúc bạn thành công

xuannhatrang77

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ra chợ mua 1 bị nilong to hơn cáo lồng 1 tý, đổ 2 lít xăng thơm vô bị cho cái lồng vào ( bỏ đáy ra nhé ) lắc lên lắc xuống vài chục lần là sơn tự tuột ra hết, nếu còn thì chỉ sót vài miếng tý tẹo bạn chấm xắng cạo tiếp. Mình làm rồi.

anhomC

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thanks các bạn nhiều, ko biết mình còn cách nào khác nữa ko
Mong mọi người cho ý kiến
Thanks

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
mình mới vừa xả xong cái lồng. lồng trơn nên cũng dễ xả. ra tiệm sơn hoặc tiệm điện. (nếu ở gò vấp thì qua nhà mình mình đưa cho). mua chai apco loại xả sơn vecni pu, trước khi làm bạn nên đeo kiếng để bảo vệ mắt. và dùng áo dài tay với găng tay cao su. loại này văng lên tay rất là rát sau đó sẽ bầm tím chổ đó. mình đã bị rồi hi hi. về khui cẩn thận tồi đổ ra chém sành. sau đó lấy cái bài chải đánh răng chấm và quét kỹ lên điều cái lồng. quét ko chừa chổ nào. sau đó để 30 phút. lâu hơn 1 chút cũng đc. rồi lấy cái bàn chải khác hoặc cãi cũ cũng đc nếu nó chưa hư. chà hết chà điều, kỹ nữa thì lấy cái miếng rửa chén loại sùi sùi ko phải bằng kim loại nha chà lên. nhớ là mang găng tay. chà cho điều rồi dùng vùi nước xịt cho thật mạnh. vòi nước rửa xe máy ấy. sau đó mang xô nhà lấy nước rửa chén lấy bàn chải chà lại là ok. xăng ko ăn thua đâu

Thân

tdpro193

"Triệu Phú Khu Ổ Chuột"
SVC$
0
Dùng hóa chất để tẩy sạch màng sơn PU, có thể dùng sút NaOH đậm đặc, quét một lớp dung dịch sút lên màng sơn cũ. Quá trình phản ứng màng sơn trong 1-2 phút sẽ mềm nhũn, lúc đó ta dùng bàn chải cũ cạo dũa sạch sơn cũ . Sau đó phun nước rửa sạch, dùng hơi nén thổi khô, hoặc dùng giẻ lau khô.
dug dịch NaOH(natri hidroxit) bạn có thể mua tại các cưa hàng bán sơn lớn hoặc các cửa hàng bán hoá chất công nghiệp
Bạn nên đặc biệt lưu ý: Na là kim loại có tính khử rất mạnh nên khi sử dụng bạn cần tránh tiếp xúc hoặc ngấm qua da và mắt
· Tiếp xúc da:
- Ăn mòn, gây kích thích (bỏng), và thấm qua da.
- Triệu chứng: ngứa, mọc vảy, tấy đỏ, bỏng.
· Tiếp xúc mắt:
- Hủy hoại thủy tinh thể hoặc gây mù.
- Triệu chứng: đỏ mắt, chảy nước mắt và ngứa.

anhomC

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hix sao mình thấy nguy hiểm wa, toàn là hóa chất độc hại ko, chắc đem ra thợ làm wa, mà ngán tiền (450k lận) ax ax, . Thanks ae diễn đàn nhiều nhiều

TDP

"...một đam mê, một dại khờ, một tôi..."
Thành viên BQT
SVC$
0
Đã có ai dùng nước xà phòng giặt OMO chưa nhỉ, đơn giản, rẻ tiền, an toàn và nhà ai cũng có. Pha xà phòng vào xô hoặc chậu, ngâm lồng (từng phần) rồi dùng nước sạch xả mạnh sơn cũng tự tróc ra. Tuy nhiên tất cả các cách xả sơn PU, sau khi xả xong thì nan lồng đều xơ xác, không đẹp và bắt buộc phải sơn PU lại

Nhật Anh Nguyễn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình cũng có mấy cái lồng cũ,hồi đó mấy anh thích phun pu cho khỏi mối mọt. Đến phiên mình thì thích màu mộc tre hơn nên làm lại. Nhưng mình ko dùng hóa chất,vì có là chất gì đi nữa nó cũng sẽ làm giòn tre,hỏng mất cái lồng luôn ấy chứ. Cách đơn giản nhất là mặc kệ nó,mình cứ dùng thời gian nó sẽ tróc ra dần thôi :a21: . Nôn nóng thì mất công một chút,mình dùng cái kéo nhỏ,cạo từng chút một. Cũng hên là lồng xưa thường làm nan khá là dày! :a21: Mới cạo một cái lồng phóng nhỡ cỡ 84,cao 1m5 mất có gần 2 tháng thôi :a25: Chúc bạn thành công!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom