Guest viewing is limited

mthung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào tất cả,
Mình mới tìm được cách trừ rận mạc mơi chia sẽ cho AE áp dụng có 2 cách mình đã áp dụng và rất ok
Cách 1 : Dùng dầu gió xanh bôi vào 2 cánh và đuôi chim rồi đem chim treo nơi nắng dụi không gắt nha tốt nhất khoảng 7-8 h sáng dưới bóng cây nắng phớt qua thôi k cần trực tiếp sáng bôi dầu đến trưa hãy tắm hoặc khỏi cần tắm cũng được cho nó còn mùi dầu cho mạc mau biến, làm liên tục 2-3 ngày k còn con mạc nào.
Cách 2 : Mua trứng kiến ở vựa có mấy con kiến còn sông "kiến vàng" lấy kiến vàng đó cho chim ăn, thường khi chim ăn kiến còn sống nó sẽ mổ và đưa vào cánh hoặc đuôi cho kiến chết, lúc đó kiến sẽ đái và nước đó sẽ dính vào cánh và đuôi chim "chất này rất nồng" rận mạc cũng rất k thích nên cũng mau biến đi thôi
Chúc AE có chim khỏe đẹp

Doan_Hoa_2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào tất cả,
Mình mới tìm được cách trừ rận mạc mơi chia sẽ cho AE áp dụng có 2 cách mình đã áp dụng và rất ok
Cách 1 : Dùng dầu gió xanh bôi vào 2 cánh và đuôi chim rồi đem chim treo nơi nắng dụi không gắt nha tốt nhất khoảng 7-8 h sáng dưới bóng cây nắng phớt qua thôi k cần trực tiếp sáng bôi dầu đến trưa hãy tắm hoặc khỏi cần tắm cũng được cho nó còn mùi dầu cho mạc mau biến, làm liên tục 2-3 ngày k còn con mạc nào.
Cách 2 : Mua trứng kiến ở vựa có mấy con kiến còn sông "kiến vàng" lấy kiến vàng đó cho chim ăn, thường khi chim ăn kiến còn sống nó sẽ mổ và đưa vào cánh hoặc đuôi cho kiến chết, lúc đó kiến sẽ đái và nước đó sẽ dính vào cánh và đuôi chim "chất này rất nồng" rận mạc cũng rất k thích nên cũng mau biến đi thôi
Chúc AE có chim khỏe đẹp
cách của bạn thiệt là chí lý à nghen, cách 2 có hiệu qua cao không bạn, còn cách 1 thì bôi lên cánh chim mình đổi lại bôi trên áo lồng hoặc trên nang lồng được hôn, tại gì chim minh là chim võ sĩ sợ bắt em nó thoa dầu lên cánh mà làm 2,3 lần thì em nó sợ xuống lữa luôn thì khổ. Mong tin bạn

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

mthung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào bạn,
Cách 1 thì hiệu quả mau thấy hơn phải bôi lên chim bạn à, bôi lên lồng không tác dụng.
Cách 2 thì không phải bắt chim mà phải cho chim ăn liên tục khoảng độ 1 tuần mỗi ngày ăn 1-2 lần, nếu có ổ kiến trên cây bắt xuống càng tốt vì nó chưa phun nước tiểu nên chất lượng tuyệt hảo :a01:

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào các bạn,
.
không riêng gì Than, các loài khác cũng vậy, chúng thường bắt kiến vàng cắn cho dập sau đó quệt vào cánh, đuôi . . . Không chỉ chim bổi mới làm mà ngay cả chim non lên. Tuy nhiên có con làm con thì không. Mình thấy đây là tập tính chim và vẫn chưa có nghiên cứu nào cho hay chất nước trong mình kiến lại có tác dụng trừ mạt. Có thể chúng thích mùi chăng. Nếu phát hiện thêm điều này cũng hay lắm.
.
Thân

Doan_Hoa_2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào bạn,
Cách 1 thì hiệu quả mau thấy hơn phải bôi lên chim bạn à, bôi lên lồng không tác dụng.
Cách 2 thì không phải bắt chim mà phải cho chim ăn liên tục khoảng độ 1 tuần mỗi ngày ăn 1-2 lần, nếu có ổ kiến trên cây bắt xuống càng tốt vì nó chưa phun nước tiểu nên chất lượng tuyệt hảo :a01:
cám ơn bạn nha, mình sẽ thử, vì cách 2 dùng kiếng vàng, loại này thì que minh nhiều lám. cám ơn nha.

thangmk1973

Thành viên tích cực
SVC$
0
Kiến vàng nhưng là loại kiến to, làm tổ ở lá cây thì đúng đấy bạn, mùi hôi củacon kiến là rận, mạt khó chịu bỏ đi hết...hoặc các bạn lấy cây mần tưới để vào lồng cim cũng được:a15:

paranoidx

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cây mần tưới là cây gì vâỵ bạn ? khi nào thì mình biết có rận mạc ? có cách phòng chống không bạn ?

mthung

Thành viên tích cực
SVC$
0
cây mần tưới là cây gì vâỵ bạn ? khi nào thì mình biết có rận mạc ? có cách phòng chống không bạn ?

Hình như là cây loại dây leo lá và đọt nó dùng để nấu canh ăn "cách này mình chưa thử" , vệ sinh lòng sạch sẽ tắm nước tắm nắng thì ít bị rận mạc, quan sát kỹ chim hay rĩa lông cánh và rẫy thì kiễm tra liền xem có mạc trong cánh k để xử lý sơm.

tranquocnam

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn ra tiệm thú y bạn mua một bình xịt bọ cho chó rồi bạn đem về cho chim tắm ướt hết rồi bạn xịt lên khoảng 2-3 lần là hết mạc à

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom