Guest viewing is limited

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: các bác cho em hỏi làm sao để chim chào mào má trắng đá tay

:a05: hok phãi đâu bạn à mình vừa đi hỏi là nếu muốn cho chào mào đá tay thì phải choc cho chú chào mào nhà bạn tức lên thì mời đá được nếu bạn muồn cho em nó đá tay thì ban lấy tay dập nhẹ nhẹ ở đế lồng vào buổi tối để em nó nhãy lên nhãy xuống rồi lấy tay bún bún quoanh lồng rồi thò tay vào rút tay ra bún tay cho tay kêu tách tách rồi thò tay vào là em nó đá ak :a21: bạn cứ làm như vậy cỡ 1 tuấn sau là bạn đi ngang qua là em chào mào nó dí theo đói đá ak :a16:
bác nói chí phải. nhà em cung có một chú, Lúc má trắng thì nó không có đá tay đau, Nhưng khi lên má đỏ thì cứ đén tối, nó đang ngủ thì bác mở đèn lên thò tay vào lồng nó không cho nó ngủ thì tự nhiên nó bay ra mổ tay bác ngay. Hay là bac cũng có thể làm theo cách này, bác để móng tay hơi đài thôi, rồi làm sao cho nghe như tiếng máy chú chim mổ ruồi( tạch tạch) là nó tưởng bác đang định môt nó là nó mổ lại bac liền à

birds_vn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cần giúp đỡ : chào mào tập đá tay.

Dạo này em có thời gian được ngồi bên chiếc máy vi tinh và xem ddsvc em thấy các videoclip từ youtobe , ... Nhìn những chú CM đá vào tay chủ nuôi sướng hết cả mắt chứng tỏ được con CM ấy rất chi là hung . Em có con CM đã 2 mùa rối nhưng mà hiền như đất không biết cho CM đá tay có phải dạy không hả các bác . Nếu mà dạy được mông các cao thủ bảo cho em cách làm vs , em sẽ thí nghiệm luôn 2 con CM non mới bắt cảu em .
Xin cảm ơn các bác rất chi là nhiều . Mà em mà làm cho CM đá tay được thì em sẽ cảm ơn các bác = cả công lao của em :a04:. Thân

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Cần giúp đỡ : chào mào tập đá tay.

cái này thì phải tập đó bạn!bạn nên tập vào buổi tối!bạy lấy móng tay, búng búng cho kêu giông vs tiếng mổ của chúng thì chúng sẽ mổ lại!nhưng chỉ dùng vs chim dạng thôi

birds_vn

Thành viên tích cực
SVC$
0

cái này thì phải tập đó bạn!bạn nên tập vào buổi tối!bạy lấy móng tay, búng búng cho kêu giông vs tiếng mổ của chúng thì chúng sẽ mổ lại!nhưng chỉ dùng vs chim dạng thôi
Vâng xin cảm ơn bác BĐ và bác bean rất nhiều..:a04:

VUHOCMON

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Mình có ý kiến là:đối với chim nuôi đấu hót thì hạn chế cho chim đá tay và dạn người quá,

Thật sự là khi con chim đá tay đặc biệt là Chào Mào,thì khi ta mang đi dượt cội chim sẽ ít đấu hót với chim khác,có thể là do thói quen chim chỉ thích đá tay người thôi.

Mỗi người đều có quan điểm và cách chơi riêng,nhưng với người chơi am hiểu về chim đấu,hót,đá thì không bao giờ để chim đá tay.Nuôi kiểng thì không sao.
Vài ý kiến với bạn có gì không phải bỏ qua.

xuanquoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

cái này mình làm được , mình làm được 2 con tơ rùi đều mổ tay hết , bạn nên cho chim ăn bằng cách thò tay vào lấy cóng ra ,lần đầu thì em nó sợ nhưng sau thì không sợ nữa , buổi tối khi em nó ngũ bạn nên chọc nó ,thò tay vào lúc nó đang ngũ chọc nó một tí bảo đảm nó sẽ cắn lại theo bản năng tự nhiên để bào vệ :a15:, nếu nó tục thì ok rùi kekekeke , và dần nó sẽ thành thoái quen khi đưa tay vào thì nghe (bịch bịch )chúc bạn thành công:a21:

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
Cái topic này được lắm àhh nhé.. nghe nói thấy ham quá chắc đi tìm chim non về chơi luôn... hihi..
Nhưng mà mình có góp ý nho nhỏ nhé.. có chi sai sót mong ace bỏ quá...
Theo mình biết thì những con chim biết đá tay thì nó rất chi là xung nhất rồi, nhưng có mấy người nói tập cho nó đá tay xong thì việc chơi hót của nó cũng lười dần... (như a Bạch Đề đã nói : nó quen đá tay thì mất đi bản năng tự nhiên )
Mình thấy rất đúng như vậy... vì mình thấy chích chòe than đá tay thì nó cũng ít hót hẳn ra chỉ chuyên đấm đá mà thôi...
1 chút hiểu biết mong ace thứ lỗi !
thân !

di_nhan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình tán đồng ý kiến của BachĐe. Minh cũng chơi vài loại chim (Mi, CM, Than, Lua) nhưng cũng không thích chim đánh tay. Nếu muốn chim đánh tay thì hãy nuôi chim non lên. Thông thường những người mới chơi thường thích chim đánh tay. Nhưng đối với mình chỉ cần chim không sổ lồng, siêng hót và đấu là đủ rồi. Tuy nhiên không phải chú chim nào đánh tay đều mất đi bản năng đấu với chim khác. Mình có một chú CM nuôi chim non lên, theo người và đánh tay ghê lắm nhưng vẫn làm chim mồi OK.

kiendtkt1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào mào đá tay??

nhà mình có 1 e ckào mào non đang chuẩn bị lên táck đỏ ,giờ mình muốn tập cko e nó đá tay thì pạ tập sao >Mong các bác giúp

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: Chào mào đá tay??

chim non lên thì tập đá tay khá dễ nhưng theo mình ko nên vậy vì chim phải luyện cho nó chơi với chim. bạn nên đi dợt tập nó đấu đá với đồng loại. cho học giọng để có giọng phong phú thì hay hơn bạn ạ

Thân

quangthinhtb

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Chào mào đá tay??

bạn mở cửa lồng cho tay vào trêu vào mở nó, cứ thế cho nó mổ tay bạn, nhưng đừng cho mổ trúng, mình toàn tập như thế. vài kinh nghiệm bản thân chia sẻ có gì sai bỏ qua nhé..

kiendtkt1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
càn giúp luyện ckafo mào non đá tay ?>><<

các bác giúp cko mình với,mình có nuôi 1 e Chào Mào non đang lên tách đỏ giờ mình muốn tập cho e nó đá tay, giờ phải tập sao các bác >tks trc

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

giangcoii

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: càn giúp luyện ckafo mào non đá tay ?>><<

tập cko nó mổ tay rồi dần sẽ đến đá tay thôi mà đá tay thì để làm j` hả bạn

kiendtkt1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

các bác sao mình thò tay vào lồnng e nó ,nó mổ vài cạ rồi lài thộ ak ,the pạ làm sao hả các bác /

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0

Vâng kính chào quý fans CM!

Nuôi con chim mà ta càng thiệp vào quá nó mất đi tánh tự nhiên... như đá tay hoặc chọc xì éc v.v...nhưng rồi nói đi cũng nói lại tùy vào sở thích cá nhân của mồi người nữa.... đôi khi muốn vui chơi với em chim cưng thì khác.

Chim đá tay thường là do cái nết nó căng lửa và tay thò chọc tức tự nhiên nó vào....
chim chưa căng lửa lắm mà khá dạn cũng ok... chỉ cần thấy em ý thích món khoải khẩu là gì... như cầm con cào cào dí dí... nhưng đừng cho nó ăn...đồng thời thò tay chọc chọc mới đầu sợ chớ sau quen nó coi thường ngón tay mình thế là cấu tiết lên là mổ tơi bơi hoa lá ngon tay thôi... :D

thân,

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Chim đá tay nhiều khi cũng thấy thích thích, cũng một phần do sở thích của mỗi người. Nhưng có một nhược điểm hay phát sinh khi tập cho chim đá tay đó là: Khi quen đá tay chim cũng hay bu lồng đòi đá, khi căng mà chủ nhân ít chơi với nó sinh ra cắn xé lung tung....và có em dẫn đến cắn lông. Theo mình thì ko nên tập cho chim đá tay, mà khi nó thực sự thuần đôi lúc thò tay nó cũng mổ vào tay đôi chút là được.

Chitxixon

Thành viên tích cực
SVC$
0
Với các chân mình thì mình thấy không nên tập thói quen này.
Vì đây là một thói quen xấu.
Chim quá thân chủ, đôi khi ra cội hay trường thì sẽ nhác thi đấu.
Mình có hai con. không tập gì hết, nhưng bỏ tay vào mà búng chách chách hoặc chọc chọc nó là nó bu lên oánh lại ngay.
Chim mà thuần chủ quá sẽ mất đi nết chơi đó ACE>

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom