Guest viewing is limited

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
Vẫn đề này em nghe các bác trên diễn đàn nói đã nhiều, và cũng có hiệu quả...Nhưng hôm nay em mạo mụi lập toppic này để nói về cách chọn của em.
Chọn chim bổi có nhiều loại, nhưng ngoài việc lựa chim nước 1, khi những tay đi đánh mới về, thì phải có ngoại giao tốt với những tay đó. Còn lựa chim ngoài quán thì lựa ở lồng tập thể giá bèo cũng có thể được chú chim hay.
Thứ nhất, em vào quán, xa lồng bổi khoảng 3m,ngồi chơi hay nói chuyện với chủ quán...vừa nói vừa nhìn trong các lông bổi.
Nhìn vào các lồng, xem lồng nào các chú bổi bay nhảy (không phải tung nhé), ăn uống, và có thể bọng trong lồng.
Khi đã phát hiện có lông như vậy,các bác lại gàn khoảng 1m rươi, nhìn những chú tung rồi bay về lại câu. Và chú nào bay về lại cầu mới đứng thì để ý chú đó.
Sau đó xem tướng tá, trống mái. Theo em thì em lựa những chú yếm đậm, dày, không cầm quá dài.mào rơm, mào lân. Đầu to,người không cần quá dài, mỏ mòng, không nên lấy mỏ to, quặp, chân đứng hình chữ v,không bị rụng lông(lông tơ),không bị tật...sau đó bắt ra,mượn 1 cái lồng khác cho vào. Ngồi xem chú nó có bị ho hay không (thường chim tập thể cho tắm rất tàn bạo, nhiều chú hay bị ho).rồi chỉ cần đưa tiền và cầm chim về. (không cầm tướng đẹp, chỉ cần chú chim nhảy như em nói là được,nhưng cũng không quá xấu). và chim đây là e nói về chim má đỏ nhé.
Có gì sai các bác bỏ quán.Thân

Giang Sơn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tui thấy cái này chắc ăn nhất, tui mượn con mồi của chủ quầy, em nào nhào ra chơi tui bắt em đó, vừa rồi tui bắt 7 em về, giá trăn hai một em, trong đó con nào cũng trống, giọng sổ OK, riêng có một em trăm hai về chơi liền, 7 ngày sau chơi hay hơn em triệu Sáu, giờ tui mới rút kinh nghiệm xương máu, mua nhiều tiền Chim chưa hẳn đã hay

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
Tui thấy cái này chắc ăn nhất, tui mượn con mồi của chủ quầy, em nào nhào ra chơi tui bắt em đó, vừa rồi tui bắt 7 em về, giá trăn hai một em, trong đó con nào cũng trống, giọng sổ OK, riêng có một em trăm hai về chơi liền, 7 ngày sau chơi hay hơn em triệu Sáu, giờ tui mới rút kinh nghiệm xương máu, mua nhiều tiền Chim chưa hẳn đã hay
Mượn chim chỉ quán chưa chắc chim ra đấu đã là chim hay đâu bạn à.ở mình có 1 quán.bỏ chim trong av, chim từ má trắng lên,thay mùa lông rồi vẫn không ai thèm mua.thàng bạn mình ra xem thì thấy 2 chú bu lồng chim mồi,bắ ra, về nhà vẫn đấu đá nhưng dọng không hay.
p.s:chưa chắc chim đá đã hay đau bạn à

thangquinhon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hai cách trên cộng lại thành một là tốt nhất,vừa chọn dáng vừa chọn chim lì dám đấu với chim thuộc là ok

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom