Guest viewing is limited

notstop9406

Thành viên tích cực
SVC$
0
Giúp em với . nhà có cái lồng vuông hôm nay lôi ra quét vecni thì thấy thường quá tính kiếm cái màu nào cho đẹp đẹp, lên mạng sợt thấy mấy bậc tiền bối làm lên màu đen dẹp quá. Ai biết cách lên màu đen chỉ em với. :a14::a14::a14:

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Quá đơn giản. Có 1 câu cho bạn Nippon paint sơn đâu cũng đẹp ;))

Trường Minh

Bạn của tôi: Chào Mào
SVC$
0

Vậy thì còn gì là lồng nữa bác ơi,

Bạn thử áp dụng với dầu trắng kết hợp với xi đánh giầy mầu đen xem sao, làm theo như cách cách lên mầu cho lông ấy, đánh vecni vào một thời gian nó tróc ra trông ghê lắm,

Thân

notstop9406

Thành viên tích cực
SVC$
0
hiện tại em cũng làm cách đó . nhưng mà màu lên lại không đều . Còn loại PU màu đen thì có đánh lên lồng được không ạ.

---------- Post added at 11:15 AM ---------- Previous post was at 11:14 AM ----------

như vậy thì mog1 chim móc vào rồi nó trầy thì lộ ra màu trắng của tre ghê lắm anh ạ. em muôn cách nào làm lên màu bền cơ

khongtuoc3

"Sông có khúc người có lúc"
SVC$
0
Giúp em với . nhà có cái lồng vuông hôm nay lôi ra quét vecni thì thấy thường quá tính kiếm cái màu nào cho đẹp đẹp, lên mạng sợt thấy mấy bậc tiền bối làm lên màu đen dẹp quá. Ai biết cách lên màu đen chỉ em với. :a14::a14::a14:

chào bạn
câu bạn hỏi cũng đã có các bâc tiền bối chỉ dẫn rồi đó,bạn chiu khó tìm hiểu Mình thì hay bôi dầu máy khâu,hoặc bôi nhơn,bôi dăm lần là lên màu rất đẹp và đều,.........thân

cafe37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em đang dùng dầu nhờn xe máy để ủ màu cho lồng ( nghe các cụ bảo vài tháng mới có kết quả nên sau 3 tuần ủ thì em xài sơn phủ lên. Hi vọng khi sơn tróc thì màu lồng đã lên rồi)

Trường Minh

SVC$
0
Em đang dùng dầu nhờn xe máy để ủ màu cho lồng ( nghe các cụ bảo vài tháng mới có kết quả nên sau 3 tuần ủ thì em xài sơn phủ lên. Hi vọng khi sơn tróc thì màu lồng đã lên rồi)

Sơn để làm gì bạn, chỉ cần vào dầu, ủ một thời gian sẽ ok, dùng sơn quét lên lồng mất cả giá trị của lồng, còn gì là mầu của tre trúc nữa,

Thực sự là lên mầu đen hơi khó, mình chưa làm bao giờ, kể cả sơn PU thì càng không bao giờ. Nếu nên mầu nâu đỏ thì làm như cách cách mà ae đã post lên rồi.

Mình đang ủ một cái lồng bằng dầu máy khâu (loại mầu nâu đỏ) và dầu nhớt xe máy hoặc oto (cũng mầu đỏ nhưng tươi hơn và dầu đặc hơn). Trộn với tỷ lệ 50 - 50.
- Sau khi lồng đã dc vệ sinh, chùi rửa bằng nước và phơi khô, đừng khô quá
- Quyét hỗn hợp dầu kia lên, quyét đều và kĩ, ko cần quyét quá nhiều lên, vì có nhiều mấy thì cũng ko ngấm ngay được đâu mà dầu chẩy đi phí.
- cho vào túi nilong rồi phơi ra nắng cho làm nhanh quá trình thẩm ngấm, phơi vài lần rồi mang cất đi
- Nếu muốn nhanh dùng hay lâu dùng tới lồng là tùy mọi người, nhưng nên để khoảng 1 tháng trở lên là tối thiểu, trong thời gian đấy, thi thoảng lấy ra phơi và quyét thêm dầu một lượt nữa,

Tùy vào chất liệu và tính chất của lồng mà mầu lên đẹp hay không.
Thân

cafe37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cái lồng cùi, chưa có lồng nào nuôi nên sơn tạm để nhốt em CM, lồng cũng chẳng có gì để mà phí cả :( Với lại quét dầu thì sơn nó chỉ loang lổ chứ không dính được :(

Trường Minh

SVC$
0
Đã quyét dầu thì không sơn và đã sơn thì không quyét dầu, lồng chẳng có gì chỉ để nhốt tạm thì cần gì phải cầu kì cả,

Thân

notstop9406

Thành viên tích cực
SVC$
0
nhưng mà em đang hỏi cho lên màu đen cơ. chứ cách đó thì em cũng thử rùi. còn dùng nhớt xe máy liệu có làm cho nan bị khô và cứng không?

Trường Minh

SVC$
0
nhưng mà em đang hỏi cho lên màu đen cơ. chứ cách đó thì em cũng thử rùi. còn dùng nhớt xe máy liệu có làm cho nan bị khô và cứng không?

Mầu đen mình chưa làm bao giờ nên không thê tư vấn cho bạn dc rồi, mọi người dùng cách vào dầu cho lồng để lên mầu cả, có sao đâu, sao lại khô và cứng nan được bạn

notstop9406

Thành viên tích cực
SVC$
0
tại em đọc mấy bài trước thấy mấy anh kia bảo nên dùng dầu máy lạnh hoặc máy khâu thôi, không nên dùng dầu xe máy. không biết có phải không nữa có gì không phải mong mọi người bỏ qua . Thân

papa_29

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tại em đọc mấy bài trước thấy mấy anh kia bảo nên dùng dầu máy lạnh hoặc máy khâu thôi, không nên dùng dầu xe máy. không biết có phải không nữa có gì không phải mong mọi người bỏ qua . Thân
Bạn lỡ làm nó ra màu vậy rồi chỉ còn 1 cách thôi. Ra mua thuốc nhuộm tóc màu đen về bôi lên là được à!
Chúc bạn may mắn! :a39:

notstop9406

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hôm bữa mới thử cách này xong : ra chợ mua dầu điều để đặc như vậy quét lên nhìn cũng được phết nhưng mà hơi có mùi:a16::a16:

hai883260

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
muốn đen mua gỗ mun về làm cái lồng cho nó hoành tráng đi bạn:)) dẹp ko cần ủ dầu:))

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom