Guest viewing is limited

taitri

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hjhj em hok biết cách làm của em có đúng hok nữa.em mới biết chơi chim sâu,ra thuận kiều kiếm vài em về chơi mà bị xu lông cho dù em có phơi nắng nhưng chỉ được vài ngày thui rồi cuối cùng mấy em ấy cũng chết.em rút kinh nghiệm,em lấy thử đèn thủy sinh khoảng 20cm để kê bên rồi chùm áo lồng lại,vây mà chỉ cần 3 ngày thui thấy hiệu quả vô cùng ,em ấy sống và khỏe lắm,đặt biệt là khi làm như vậy thì thấy em ấy trông lồng khi để đèn và trùm áo lại thì hót nhiều lắm ,mà khi bỏ đèn ra hok thấy hót nữa,điều này cũng hok hiểu nữa.em đã làm thử hai em điều thành công hết.vậy la hết sơ trời mưa hok có nắng nữa rồi:a21:

as08

Thành viên tích cực
SVC$
0
thực sự thì theo ý mình, chim mới bắt về nhà ,sức còn kém, thức ăn và điều kiện xung quanh em nó chưa quen.chim còn nhát dẫn đến sợ và kém ăn, thậm chí có em còn ko ăn, cho nên xù lông và ko hót cũng là hình thức chính.còn cách bạn làm là đánh đúng tâm lý e nó rồi.nó tự tin và hót hét..chăm sóc kỹ vào nhé !

hieuvns

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
khi bạn thấy chim xù lông ai cũng nghĩ rằng con chim của mình không bình thường khi bạn thà ra sau ít ngày chim có bộ lông mượt mà sao vậy ?
VÌ NÓ ĂN CÁM CÒ ,VÌ NÓ THIẾU GULUCO ,THIẾU MỘT SỐ KHÓANG CHẤT, thiếu vitamin c ,e trong trường hợp này chủ yếu là chim hoang dã mắc các bệnh trên vì thế bạn cần có gluco và vita min tỏng hợp ăn cám ít tăng hoa quả

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom