Guest viewing is limited

Nhoc_Sun

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mấy anh cho em hỏi cách làm những cái bọc vải để nhốt chim bẩy được ấy, chỉ giúp em .Em thấy trên series hình bẩy chim của anh em Bình Phước đếu có lại túi này. Chỉ giúp em làm 1 cái .Cám ơn các anh nhiều :a15::a15:

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Cái này dễ thui mà bạn, nếu như không biết làm thì có thể ra tiệm may đặt hàng.

bongbong

Chào mào??? Chuyện nhỏ!!!
SVC$
0
Mình chỉ sơ sơ bạn làm được liền

có gì pm mình

quocbang

Thành viên cống hiến
SVC$
0
có chỗ nào bán loại này ở SG 0?hiện e đang muốn mua để đánh quành quạch,mà 0 đủ khéo tay để làm.

vinhbe

"Tôi là Tôi !"
SVC$
0
có chỗ nào bán loại này ở SG 0?hiện e đang muốn mua để đánh quành quạch,mà 0 đủ khéo tay để làm.

anh bằng cứ ra máy tiệm chim ở ngoài thuận kiều em tháy nó củng có bán máy loại này áy khoảng chừng 2k 3k à.:a26:

CM_hocmon

...yêu Chào Mào... yêu thiên nhiên!
SVC$
0
mua thì dễ , làm cũng dễ cái khó là khi bỏ chim vào , tui bị xẩy hoài đó !

anh_hung908

Thành viên tích cực
SVC$
0
Vải làm bằng vải màn tuyn được ko mấy huynh. Làm vậy cho thoáng

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
tốt nhất vẫn là bịch xi măng , cho chim bẫy được vào đó với ít lá cây tươi bỏ thêm vài em cào cào vào thì rất ok, ( trong đó chim thấy an toàn ko sợ nhiều , hoảng quá dẫn đến nhiều em đứng tim ...hi... có hại cho sức khỏe) . anh em đi bẫy xa nhiều khi đi từ sáng đến chiều mới về mà các bác cứ buộc các em tòng teng bên mình với nắng gió mùa hè , có cái nắng , có cái gió , có nỗi đói ko cho ăn .... không cho ăn.... người ơi...hi..hi.. cộng với khoản sợ hãi thì bảo sao các em ko yếu và ko có nguy cơ tử vong cao khi về nhà .....

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
hihi mỗi nơi mỗi khác thì phải hay do tiện dùng,
Từ xưa thì tôi hay dùng lồng xếp theo kiểu lồng đèn tròn. Mang chim bẫy về vô tư, có một số dân chơi bẫy CM ngày đó dùng vải bao cát/bao bố màu xanh sậm đen. Khung lồng bằng lưới vuông may quanh lại chỉ chừa đít lồng cho chim đi phân ra. Lưới của đít lồng rất nhỏ khiến cả Vành Khuyên cũng khong chui tróc đầu. Như thế thì an toàn, chim có lọ nước trong đó.
Và các thứ thì như Đại Linh đã nói, rất hợp vì treo vậy khiến chim sợ và hoảng.

Tôi có gặp cái túi này lần đầu lúc bẫy chim trên núi Sơn Trà, do cậu này gần nhà và chỉ lên hốt được một em là sách về ngay, tôi hỏi là làm thế thì có bị như ý Đại Linh đã nói trên không? Cậu ta bảo vẫn cho nước uống và ăn vô tự hihi nhưng chim bẫy hoảng quá ta cầm đút cho ăn được mới chuyện lạ, đây chỉ nói tới CM thôi nhé. Nước thì cậu ta bảo đưa miệng chim vào thì nó uống.

Chỉ một vài cảm nghĩ để share chung!

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Có lẽ do thói quen của từng vùng chớ các pác ngoài HN hay cả e nữa thì cứ chơi túi xi măng là ok nhất.hẹ hẹ

bongbong

SVC$
0
Ví dụ như chổ mình, đi bẩy xa, suốt ngày , di chuyển liện tục, lên núi xuống đèo
cái túi gút là phù hợp nhất
Ưu điểm
Lúc nào cũng bên người tránh bị chó mèo hay kiến ăn
Mình đút nước và thức ăn thường xuyên cho nó ( bỏ vào chung 5-7 em nhảy hoài không ăn úông gì được đâu)
Bỏ chung nhiều chim dính lông, phân nhìn gớm
Bẩy nhiều loại khác nhau không bỏ chung vào được
Túi xi măng thích hợp với bẩy ít, như các bác thấy bẩy vài chục con mà bỏ túi xi măng sao cầm được, treo ở đâu.

Thường nếu đi ở lại , tụi mình thường mang theo 1 bao (laọi bao gạo 50kg) bỏ vào 1 nhánh cây tròn đều
chiều sau khi đút cho ăn, cho uống nước rồi mới bỏ vào bao cho tối nó có thề nhảy nhót, đồng thời bỏ thức ăn + nước vào đó
Nói chung cái túi gút này rất lợi

bongbong

SVC$
0
mua thì dễ , làm cũng dễ cái khó là khi bỏ chim vào , tui bị xẩy hoài đó !

Anh gút sẵn một đầu nhỏ lại cho lớn hơn cái đầu tý
nhét cái đầu vô xong gút lại một ít
vậy là OK
cái bước tiếp theo hết lo rồi

Nhoc_Sun

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cám ơn các anh em nhiều , đặc biệt anh bong bóng .Nhìn sơ đồ của em thì em biết cách làm rồi .Cám ơn anh ! em thấy loại túi này có lợi hơn là bọc xi măng vì nó cũng dể làm và gọn nhẹ đó chứ, bao xi măng chỉ trong trường hợp bẩy 1 hay 2 em gì thôi, chứ bẩy nhiều thì nội cầm bịch lơ mơ củng sổng 2 3 em.Uổng lắm, một lần nửa cám ơn các anh !

leducthangls

Thành viên tích cực
SVC$
0
Trời ơi bây giờ mới biết làm mình phải chụp hình rồi copy ra,mang đi thợ nhờ thiết kế mãi mới được.

leducthangls

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ae à cho chim vào túi này rất tiện, và có thể ngắm nó một cách dễ dàng.nếu bạn cho vào túi xi măng khi muốn bắt ra nếu ko cẩn thận dễ vù lắm.

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Hẹ hẹ..cũng có lẽ các bác trong đóa mỗi lần đi bẫy đều có nhìu chiến lợi phẩm nên làm cái đấy cũng phải.Như em,mỗi lần nổi hứng vác lồng đi thì cũng chỉ xác định kiếm 1-2 em về chơi thui chớ làm j có mà bẫy lắm :) thế cho nên không mấy khi quan tâm đến việc nhìu túi quá cồng kềnh khó vận chuyển.
@ a Bạch đề:ngoài này nó đc gọi là túi xi măng vì đc dán từ loại giấy khá dầy có màu hao hao màu bao ximăng.Túi đc dán rất chắc chắn (to như Cu Gáy em nhốt vào vẫn vô tư)và đc đục nhìu lỗ nhỏ nên có thể để chim cả ngày trong đó mà không cần lo lắng ạ

chaomaovietnam

Thành viên mới
SVC$
0
Mua thì dễ rùi còn làm thì cung không khó lắm. Theo tui khó nhất làm thế nào có chim để cho vào thui.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom