Guest viewing is limited

chaomaohot

Thành viên tích cực
SVC$
0
các bác cho em hỏi.em mới bẫy được 1em khuyên nuôi được nủa tháng thì em nó líu được 3- 4 mỏ .em đang cho ăn cám bình thường, hoa quả, tắm táp hàng ngày .theo các bác em nên chăm và cho ăn loại cám gì thì tốt cho em nó. xin cảm ơn các bac

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
các bác cho em hỏi.em mới bẫy được 1em khuyên nuôi được nủa tháng thì em nó líu được 3- 4 mỏ .em đang cho ăn cám bình thường, hoa quả, tắm táp hàng ngày .theo các bác em nên chăm và cho ăn loại cám gì thì tốt cho em nó. xin cảm ơn các bac
<!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]--> Bạn mới nuôi được nửa tháng mà líu 3-4 mỏ là tốt rồi đấy. Chỉ là bạn hỏi mà nói cám bình thường là cám như thế nào thì chịu vì không biết bạn dùng cám bình thường là gì, thành phần nó ra sao? Còn các loại cám thì bạn vào mục dinh dưỡng của vành khuyên trong đó có nhiều bài cám tự làm cũng rất hay và cũng có cả những thương hiệu cám có bán trên thị trường tha hồ bạn lựa chọn nhé. Thân
Dinh dưỡng và sức khỏe của Vành khuyên - Dinh duỡng va suc khoe cua Vanh khuyen - Diễn Đàn Sinh Vật Cảnh Việt Nam

chaomaohot

Thành viên tích cực
SVC$
0
em chỉ thấy o ngoài vỏ đề là. cám trứng cao cấp (thành lan dành cho chim khuyên) thành phần đậu xanh,trứng gà,mật ong,hoa quả, phấn hoa, vitamin,khoáng vi lượng .bác thấy em cho ăn loại cám này có ổn ko có ?cần đổi cám khác ko? cảm ơn bác nhiều .ý em hỏi nên cho em nó ăn loại cám thường này, hay cám nào thi tốt cho em nó, vì em mới bẩy được xong.

Chỉnh sửa lần cuối:

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
em chỉ thấy o ngoài vỏ đề là. cám trứng cao cấp (thành lan dành cho chim khuyên) thành phần đậu xanh,trứng gà,mật ong,hoa quả, phấn hoa, vitamin,khoáng vi lượng .bác thấy em cho ăn loại cám này có ổn ko có ?cần đổi cám khác ko? cảm ơn bác nhiều .ý em hỏi nên cho em nó ăn loại cám thường này, hay cám nào thi tốt cho em nó, vì em mới bẩy được xong.
<!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]--> Theo mình thì bạn nên làm cám thì hơn,vì cám họ bán đó thực chất thì mình chưa dùng đến nên cũng không biết nhưng thường họ làm thì các thành phần có đúng và đủ như họ làm không ta cũng không thể biết, với lại chất lượng những loại thực phẩm làm có tốt không mình cũng không biết được, như đậu thì đậu như thế nào, trứng thì trứng loại gì….Nếu mình làm thì mình sẽ giữ được tỷ lệ, thành phần đảm bảo.Còn trên thị trường có nhiều loại cám mà anh em đã dùng nhiều thì nếu bạn không làm bạn có thể tham khảo các loại cám đó vẫn chắc ăn hơn vì loại của bạn không phổ biến lắm thì phải? ít nhất là mình cũng chưa biết đến hihi nên không thể nói được loại cám bạn đang dùng tốt hay xấu. Bạn cưa vào đọc kĩ ở chuyên mục dinh dưỡng dành cho vành khuyên thì sẽ rõ hơn nhiều. Chúc bạn thành công. Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom