Guest viewing is limited

HLong_ce

Để gió cuốn đi, cuốn đi...
Thành viên BQT
SVC$
0
hihi, thân chào quý anh chị em thành viên, hLong_ce xin chia sẻ một cách bẫy gà mà hồi nhỏ HLong_ce hay sử dụng, cách này không dùng gà mồi, quý anh chị em xem chơi ạ::a32::a21:

Toàn bộ bẫy thế này:

Dùng cần câu cá ( bằng cây trúc) làm lực kéo, hoặc có thể tận dụng cành cây:

chi tiết phần bẫy:

Chi tiết gài lẫy:

Thân
HLong_ce

thachwinpack-Qngai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
he he cách này còn nhớ lúc nhỏ ở quê hay dùng bẩy cút rất hiệu quả nhưng không có cầu tử mà chỉ có thòng lọng ,anh cút chạy qua vướn cổ là bị treo lên hehe. hệu qua lắm 1 ngày bẩy chơi chơi cũng dc 5-6 em(đủ nướng lá chanh hi hi)

thanhbonsai9x

"mãnh hổ vờn mây"
SVC$
0
cái này thì thanhbonsai cũng có bẫy rồi. nhưng bẫy chim àh. trời nóng tìm vũng nước nào còn sót lại thì bẫy dính lắm.còn bẫy gà thì em dùng cách khác àh.hihi

thân
thanhbonsai

Chỉnh sửa lần cuối:

PHICH_LICH_THU?

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
he he cách này còn nhớ lúc nhỏ ở quê hay dùng bẩy cút rất hiệu quả nhưng không có cầu tử mà chỉ có thòng lọng ,anh cút chạy qua vướn cổ là bị treo lên hehe. hệu qua lắm 1 ngày bẩy chơi chơi cũng dc 5-6 em(đủ nướng lá chanh hi hi)
mình cũng có cách bẫy gà = thồng lọng.đơn giản lắm
_kiếm một ụ đất hoặc bờ đất cao,rồi đào một cái lỗ to = cổ tay,một dây dù làm thòng lọng,đầu kia buộc vào một cái cọc,cắm hai cái que tăm trên miệng lỗ để treo thòng lọng trước miệng lỗ,rắc lúa từ ngoài vào miệng lỗ.gà ăn lúa từ bên ngoài rồi tới cái lỗ rúc đầu vào lỗ qua thòng lọng ăn thóc,>>>>dính bẫy,đảm bảo 100% gà không bị chết tới khi ta đến đem nó về thịt:a01::a01::a01::a01::a01::a01::a01:

nguyenhoangkha1987

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình cũng dùng loại bẫy nầy đễ bãy cò và nhiều loại chim khác lúc còn ở cà mau . nhưng nó đơn giãn hơn rất nhiều ... kg càn mòi nhữ và rào đâu quan trọng là đón được đường đi của con vật .
nhưng mình nghĩ cách của bạn cũng hiệu quả đấy , chúc bạn vui và co nhiều loại bẫy khác ....

hieuvns

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cám ơn nhiều vì đã được học cách bẫy này đúng là [ sáng tạo bắt nguồn từ tình yêu ]

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom