Guest viewing is limited

hieukhongem

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào mọi người theo mọi người cho Chào Mào ăn Cào Cào có cắt chân hay để cả con.Em thấy mọi người bảo cho chim an Cào Cào phải cắt chân ko thì nó bị đau chân.Các bác cho em lời khuyên:a43:

nhat_nguyet79

"Đất lành chim đậu"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào các bạn đam mê CM!
Mình thấy các ACE có cách bảo quản CM tương tự nhau là cho vào tủ lạnh (người để ngăn đá, người để ngăn lạnh). Mình thường đi bắt CC ngoài tự nhiên cho vào 1 cái túi nilon to với 1 dúm cỏ tươi sau đó bọc 1 lần nilon nữa ở ngoài (để tránh mùi hôi khi cho vào ngăn lạnh của tủ lạnh). Ngoài ra, mình còn làm cách khác là: CC bắt về vặt bỏ đầu, bỏ ruột sau đó sấy hoặc rang khô để bảo quản (rang CC khô rồi để nguội sau đó gói lại bằng giấy báo ->cho vào túi nilon ->cho vào tủ lạnh), như thế cũng để được lâu. Hằng ngày lấy ra 5 hay 7 con cắt nhỏ trộn vào cám cho CM ăn. Cách này vẫn giữ nguyên dinh dưỡng có trong CC, chỉ loại bỏ nước trong cơ thể CC thôi. CM mình nuôi đã có riêng 1 cóng nước rùi nên món CC rang vừa thơm vừa bổ dưỡng, em CM nhà mình rất khoái!
Thân chào ACE!

thucdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0
cào cào là côn trùng nên khi bỏ vào ngăn lạnh nó sẽ "ngủ đông" khi đưa ra để 1 hồi thì nó tỉnh lại í mà . cho nên ae cứ chọn con còn sống bỏ vào tủ lạnh cho cm ăn từ từ

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
mình bảo quản bằng cách làm một chiếc lồng. đóng bằng khung gỗ, bao lại bằng vải mùng. rất thông thoáng, sau đó bỏ ít cỏ và rau xanh, cho cào cào vô, vẫn ăn và sống bình thường, thỉnh thoảng cũng có con chết, chỉ tội kiến hay phá, và mấy con châu chấu cắn vải mùng, làm rách nên cào cào bay ra, hix

haivinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào mọi người theo mọi người cho Chào Mào ăn Cào Cào có cắt chân hay để cả con.Em thấy mọi người bảo cho chim an Cào Cào phải cắt chân ko thì nó bị đau chân.Các bác cho em lời khuyên:a43:
Không phải vặt chân cào cào cho chim khỏi đau chân mà để chim khỏi hóc bạn ạ,Chân cào cào còn có thể làm cho họng chim xước gây viêm họng làm cho chim khàn tiếng nữa.

tamoleo

Thành viên tích cực
SVC$
0
trước giờ toàn cho vào ngăn đá lên là cào cào bỏ ra nó cứ bị thâm giờ biết rồi để ngăn mát thôi

papa_29

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
còn mình thì mình chọn những con sống vào 1 bịch nilông có đục lỗ mà khi mua có sẵn cho ít rau muống tươi hay rau xà lách là các em sống dc vài ngày hoặc lâu hơn. bất đắc dĩ không có thơi gian điều kiện thì cho nó ăn đông lạnh, chứ như mình ăn tươi ngon hơn hàng đông lạnh phải ko các bạn. còn để ngăn mát mình chưa để, nhưng mình nghĩ ko chết nó cũng ốm nhom à. chắc ko còn béo bổ như mới mua dc.

giaminhminh

Thành viên mới
SVC$
0
Cách các bạn làm thì đúng đấy,nhưng mà tốt nhất là mình làm cái hộp, hình chữ nhật bao quanh bằng lưới, bỏ vào đó để rành ăn từ từ, thì cào cào sống và tươi, chim ăn không bị đường ruột, chúc các bạn thành công!!!!!!!!

dat1131993

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nó còn sống thì mới để lâu được bạn ơi
hên là chổ mình đi bắt quá trời khỏi cần mua hjhj

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom