Guest viewing is limited

vinhbe

"Tôi là Tôi !"
SVC$
0
Nuớc máy: Có đủ các thành phần cần thiết cho sự sống của con người cũng như sinh đông vật, nhưng chúng ta phải theo dõi sát qui trình xữ lí của nhà máy cấp nước

vinhbe

"Tôi là Tôi !"
SVC$
0
máy cái này em sưu tầm bên ABV mời mọi người tham khảo đở nghe

anh em nuôi cá dĩa cứ mãi bàn về ph Luôn tồn tai hai môi trường nước giếng và nước máy Các người nuôi cá kinh doanh thường nuôi nước giếng vì rẻ he he Và những nghệ nhân này nuôi rất giỏi vì thế cá đẹp và đẻ rất nhiều Mà ph nước giếng ph thường 6-6.5 nên có lẽ anh em tưởng đó là ph tốt cho cá đẻ Nhưng một số anh em nuôi cá đẻ bằng nước máy nhưng quan trọng "để lọc sinh học và thay nước thường xuyên và ít thôi"Cá cũng đẻ nhưng ít hơn Nhưng chắc là kỹ thuật nuôi chứ chẵng phải tại nước đâu Ủa vậy chỉ cần mình nuôi nó thích nghi chứ cần gì ph đâu các bạn mà các bạn nuôi nước máy cứ hoang mang nghe lời gảm ph sẽ có nhưng điều sau:
- Giảm thì được nhưng 1 tiếng sau lại tăng Mình làm vậy như nuôi mấy con cá nghiện vậy hi hi
- NUôi cá 3-4 là nước máy quá tốtkhông nên để than hoạt tính nha các bạn Vì nó làm tăng ph kinh khủng "chỉ cá lớn chịu được "nhưng chỉ tổ phí tiền
-Phải mất 1 thời gian để cá quen với ph thấp Mà các bạn làm như vậy có bao giờ tự hỏi mình làm vậy để làm chi không ?Vì mình đang sở hữu nguồn nước sạch không asen tốt quá mà cứ đòi nước giống nước giếng Còn nhũng bạn đang bắt đầu nuôi cá đẻ mà thất bại không chỉ tại ph đâu mà rất nhiều lý do khác
Em rút ra kết luận PH KHÔNG QUÁ QUAN TRỌNG ĐỐI VỚI CÁ ĐĨA NHƯ CÁ BẠN NÓI chỉ cần cá mìng thích nghi với nước nhà mình là ok Ngay cả nuôi cá đẻ VÌ đã có rất nhiều anh em nuôi thành công mà co cần hạ ph gì đâu
XIN CÁ BÁC NUÔI BẰNG" NƯỚC MÁY "

Koi59

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
@ "vinhbe" nói cũng đúng đó, nuôi bằng nước máy khỏi phải xử lý gì cả. Nhưng nuôi kinh doanh mà nuôi bằng nước máy thì xập tiệm mất. Rất khổ khi phải nuôi cá bằng nước giếng, vì nước giếng cũng thay đổi theo mùa. không khéo xử lý là không được. Nếu có điều kiện, nên nuôi cá Dĩa bằng nước máy. Thân Chào.

bao.hoa80

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào các anh:
Tui thấy mấy cái vụ nước xữ lý để nuôi cá nhiều quá, phức tạp quá, vậy nếu mình nuôi bằng nước sôi để nguôi rồi bỏ vô hồ cá, vậy là diệt chết hết vi trùng rồi, khỏi phải xử lý mất cong.
hong biết như vậy có được hong?

vinhbe

"Tôi là Tôi !"
SVC$
0
Chào các anh:
Tui thấy mấy cái vụ nước xữ lý để nuôi cá nhiều quá, phức tạp quá, vậy nếu mình nuôi bằng nước sôi để nguôi rồi bỏ vô hồ cá, vậy là diệt chết hết vi trùng rồi, khỏi phải xử lý mất cong.
hong biết như vậy có được hong?

một phát minh mới nửa ha, nói thiệt thì dù anh có nấu nước đễ nguội thì cũng phải hử độ PH à vạy thì mình nấu chi có nó tốn công tốn tiền mình nữa chứ hả anh.hihi

Koi59

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
# Hehehe ! nước đun sôi làm sao mà nuôi cá được - vinhbe nói đúng, chỉ tốn công và tốn tiền điện thôi...

binhphonglahan

Thành viên mới
SVC$
0
Ngộ à nghen ??? hong biết có được không mà ở nhà mình ít dùng phương pháp này lắm! Có thì có diệt vi khuẩn đó nhưng làm kiểu này thì còn đâu là đo PH và chất nước ,

Chào anh nhé!!!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

bao.hoa80

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Vinhbe binhphonglahan: Các anh cho tui hỏi cái này nha, ph là gì vậy? tui có nghe người ta nói ph 6.0, 7.0, 8.0 ....nói chung là nhiều loại lắm mà tui hong hiểu thực ra nó là cái gì? à, còn nếu như mình đã nấu nước sôi lên rồi thì cái ph gì đó có còn trong nước hong? mà nếu có thì ph đó bao nhiêu 6.0, 7.0 hay 8.0... có nuôi được cá hong? nước sôi tui hong có nấu ở nhà, gần nhà có một cái lò gốm, người ta đốt củi, tui bỏ bình nước để gần đó một chúc là nó sôi lên liền, lấy nước sôi uống cafe đó, hỏng có tốn kém gì đâu, mấy anh đừng cười tui ha.

Cám ơn các anh ha!

vinhbe

"Tôi là Tôi !"
SVC$
0
Vinhbe binhphonglahan: Các anh cho tui hỏi cái này nha, ph là gì vậy? tui có nghe người ta nói ph 6.0, 7.0, 8.0 ....nói chung là nhiều loại lắm mà tui hong hiểu thực ra nó là cái gì? à, còn nếu như mình đã nấu nước sôi lên rồi thì cái ph gì đó có còn trong nước hong? mà nếu có thì ph đó bao nhiêu 6.0, 7.0 hay 8.0... có nuôi được cá hong? nước sôi tui hong có nấu ở nhà, gần nhà có một cái lò gốm, người ta đốt củi, tui bỏ bình nước để gần đó một chúc là nó sôi lên liền, lấy nước sôi uống cafe đó, hỏng có tốn kém gì đâu, mấy anh đừng cười tui ha.

Cám ơn các anh ha!

cái này thì em nghĩ anh cần phải ra tiệm bán cá cảnh và nói người ta bán cho anh 1 chai đo PH: trong đó thì có 1 bình thuốc dùng đễ đo 1 bình đo độ và 1 tờ giấy trên đó có ghi các thông số ph ví dụ như là 6.0 thì có màu vàng trên tờ giấy đó điều có đủ cả anh cứ mua về đọc tờ hướng dẫn là sẽ biết thui còn cái việc nấu nước ấy thì cũng cần phải đo PH à không thể nào mà thay thế được cả. Nếu anh muốn chỉ rỏ hơn thì chắc bửa nào em với anh gập 1 lần rùi em mang đủ đồ chỉ cho anh cụ thể thì anh sẽ hiểu liền thui à.

ut9

"Mê Cá Dĩa"
Thành viên BQT
SVC$
0
@ALL,

Các Bác nói rất chính xác, riêng cá nhân em, nếu nuôi cá bằng nước sôi thì đó cũng là một thí nghiệm nào đấy thôi, vì cái đầu tiên mình thấy là rất tốn kém nhiên liệu để đun nước sôi, mất thời gian canh cho nước sôi... Không biết cách này có ai đã từng làm chưa và kết quả thì thế nào?

Em nói thật, cách này em đã thử nghiệm, cá vẫn lớn, nhưng mất đề kháng, vì quen sống trong môi trường không có vi khuẩn.

Thân chào!

Ut9

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom