Guest viewing is limited

rockmanfbi

Thành viên mới
SVC$
0
Chú nhà em mua từ lúc chưa có 1 chút lông nào cả . Nuôi tính đến giờ đã được 3 tháng . Sao thấy nó chậm lớn wá ah . Mong mọi người chi giáo !!
- Con này là con gì két hay Vẹt , loại gì ? có thể dạy nó nói được không ? Khoảng bao lâu nữa thì nó mới mọc đủ hết lông.
- Từ lúc mua về . Hễ nó thấy em là nó kêu inh ỏi lên . cứ Két Két Két .... Két cả 2 đến 3 tiếng mới thôi. cách làm sao để cho nó câm đi được không . Cứ mỗi lần kêu là em muốn lấy keo 502 dán mồm nó lại . Tiếng hét To kinh Khủng.
- Em toàn cho nó ăn cám pha loãng với nước. Em thử cho nó ăn Gạo gâm nước mà nó không ăn . Nên cho nó ăn gì ? hay cứ cám trộn nước.
<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/-9GS72_XdBc&hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/-9GS72_XdBc&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

vo nguyen979

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con cua ban la con ket nguc đỏ..no thay bạn ma nó kêu như vậy la n1 bi dói hoặc do no than voi ban từ bé..két của bạn ốm quá,bạn nên mua bột Bích Chi về pha loảng,bơm cho e nó an,nó se mập mạp trở lại

parrotvn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Trời ơi! nhìn tội nghiệp quá..Suy dinh dưỡng quá. Vẹt có thích ăn cám trứng đâu. 2 tháng là vẹt đã mọc lông gần như hết người rồi. Vẹt khi ăn no rồi sẽ không kêu nữa.

caotan.ioffice

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cón đó là con vẹt ngực đỏ bạn cho nó ăn nhiề vào mai mốt nó mập lên lông mượt nhìn thích lắm mình cũng có một chú lười ăn lắm nhưng mà có cái tội là bay lẹ lắm ốm ốm mà bay kinh hoàng, hôm bữa mình hú vía khi em cất cánh làm mình chạy theo ko thấy hút đâu may àm có ngươdi chỉ nên cũng kiếm được về cắt cánh em nó luôn

rockmanfbi

Thành viên mới
SVC$
0
Sao em nó bây giờ em cho ăn cám trứng pha với nước no không chịu ăn nữa. Gao ngâm nó cũng chả thèm ăn . Cứ ăn là nhả ra ngoài liền ah . Hay nó giờ thích ăn đồ ăn cứng . Em định mua bắp non về cho nó gặm có được không . Chứ mấy hôm nay em nó toàn uống nước không à.

namminh_hn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cón đó là con vẹt ngực đỏ bạn cho nó ăn nhiề vào mai mốt nó mập lên lông mượt nhìn thích lắm mình cũng có một chú lười ăn lắm nhưng mà có cái tội là bay lẹ lắm ốm ốm mà bay kinh hoàng, hôm bữa mình hú vía khi em cất cánh làm mình chạy theo ko thấy hút đâu may àm có ngươdi chỉ nên cũng kiếm được về cắt cánh em nó luôn

ax ghê quá,nó bay là cắt cánh luôn ah? mình cũng đã xem về kỹ thuật cắt cánh cho Vẹt nhưng thấy ghê ghê và dã man quá hic

kuemlatao

Thành viên mới
SVC$
0
Đến luc nó ko kêu lại nhớ đó. Chiu khó tẩm bổ đi chim con loại nào cũng vậy ah. Mình cũng có 1 con nhưng xổng mất rồi hơn 1 tháng mà vẫn nhớ( Vì nuôi từ nhỏ đi làm cũng giấu mang lên công ty để cho ăn:D)
hôm bữa mình hú vía khi em cất cánh làm mình chạy theo ko thấy hút đâu may àm có ngươdi chỉ nên cũng kiếm được về cắt cánh em nó luôn
Của mình để máy đứa nhỏ chơi bay mất mà phải đi làm ko đi tìm bắt lại đc. Đến chiều về thấy nhà bên cạnh bắt đc mà nó đòi chuộc lại 500k:( Tức mà ko lmf gì đc vì nó bảo nó mua của n khác 500k. Nghĩ đi làm luôn ko có thời gian chăm nên thôi thì coi như mất rồi. Giờ thỉnh thoang đi ngang qua nó thấy mình nó vân nhớ nên vẫn kêu gọi lung tung....

caotan.ioffice

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
sao lại có người như vậy hả bác, tuy em ở trọ nhưng mọi người thương em lắm mấy ngưới nuôi chim gần nhà còn cho em mượn lồng để em nhốt chúng kia, có ngời cho em cả cái lồng bự ,hiện em đang nhốt 3 em chung một cái lồng đó nhìn chúng ăn mà thấy tội nghiệp ,em hôm bữa bay đi mấy hôm nay cứ đưa tay vô là em nó táp liền mình thấy bực,nhưng mà bơm sữa thì em nó nuốt no rùi ngủ à ko kêu gì thấy nó ốm vậy nên thương nó lắm

caotan.ioffice

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
coa gì đâu mà ghê mình trước đây nuôi bồ câu nên việc cắt cánh là thường lắm vì mua chim con về là phỉa cắt cánh ngay ko thì nó bay mất tiêu ngay chứ , còn loài vẹt thì bản năng của nó là hoang dã ko thuần như bồ câu nên việc cắt cánh là thường chứ có gì đâu, mình hay cắt 3 lông cánh đầu thôi , và mình hay cắt cánh 1 bên chứ ko cắt đều 2 bên vì neúcwyytt đều 2 bên nó vẫn dẽ bay hơn vì nó cân đối nên mình hay cắt 1 bên

caotan.ioffice

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mấy hôm nay ko thấy anh em nào lên diễn đàn thảo luận hay có gì mới ko mà vắng bóng thế

longbmt

Thành viên mới
SVC$
0
Bạn cho ăn như vậy thì nó lớn sao nổi. Ở nước mình ít bán thức ăn cho vẹt nên tìm mua cũng khó. bạn nên mua cháo dinh dưỡng của trẻ em về cho chú két ăn, như vậy tình hình sẽ khá hơn. khi lớn hơn, chim đã biết ăn rồi thì bạn cho nó ăn nhiều thứ vào (trái cây, bắp, bánh quy,...nó ăn hết ak). àh, chim của bạn là két rừng Việt Nam, rất khó biết nói, nếu không nuôi đúng cách thì lớn lên thả ra vẫn bay mất như chim rừng.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom