Guest viewing is limited

tiquitaca

Thành viên mới
SVC$
0
ông anh công tác trong đó mua được đang gửi ra mình cũng chỉ xem ảnh đoán là chim nhuộm nhưng ông ấy lại cam kết là người bán không dám lừa ông ấy vì gặp nhau suốt ngày, em cũng hy vọng quá nhờ các bác thẩm định hộ cái

tiendung282

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chắc chắn là nhuộm đó bạn ah? Nhìn giả giả thế nào ấy :D

tnlk

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nhìn chim như vậy thì chắc chắn 100% là chim nhuộm rồi bro ạ. Bro đừng bị mắc lừa mấy chuyện này mà tốn tiền vô ích. Thân

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
Chào bạn!
Bạn đoán không sai chút nào đâu! Mấy em chim trên là chim nhuộm chính hiệu rồi đó bạn, mình sống tại Đà Nẵng, hay đi qua đầu cầu Nguyễn Văn Trỗi với trước công viên 29-3 toàn thấy mấy em chim bị nhuộm như bạn ở trên, ghé vào hỏi giá cho vui thì bảo là 300k một con, có những con còn được hét với giá trên trời, rồi được hào hứng kể về nguồn gốc của mấy em này nữa, nghe thấy mà ớn cho mấy chú bán chim vì ham lợi nhuận mà bắt con chim đem nhuộm màu để lừa mọi người chưa biết. Bạn nên đề cao cảnh giác trong những trường hợp mua chim đột biến như thế này, thân mến!

xuanhuy009

Thành viên tích cực
SVC$
0
con này mà không phải nhuộm thì e có đi đầu xuống đất! mấy ông tiệm chim đâu có dựa trên quan hệ tình cảm để bán, chủ yếu là quan hệ đồng tiền thôi ah!

ngotungdn

Thành viên mới
SVC$
0
e cũng từng bịl ừa như bác, về tắm vài lần là màu trắng bay mất liền.

minhduc2606

Thành viên tích cực
SVC$
0
O phải công nghệ mình đi bằng đầu. Quá rõ ràng rồi. Ở chỗ mình mấy con này nằm trong xe bán chim dạo ngoài đường đầy, chúng chuyên lừa gà, 7 xị / em. Gửi lại đi bạn ơi.

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Không phải chim nhuộm mà là chim tẩm bột đấy, nếu nhuộm thì phải cho trắng tinh lun khỏi nghi ngờ chứ tẩm kiểu đó nửa thực nửa hư dễ lừa hơn.

Chào Mào Lâm Đồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nhìn cái mỏ cũng thấy trắng trắng,hồng hồng kìa.Nhưng nhìn bộ lông thì quá rõ rùi,hàng công nghệ bác ạ.

haivan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào bạn.các bạn nói mình cũng đồng ý đó là cm nhuộm.vì nhìn k đẹp mà còn thấy ghê ghê làm sao.k bằng cm bt nữa,và nhất là nhìn 1 con cm bị nhuộm thấy con mắt của con cm đó như là bị mù vì bị nhuộm mà mình thấy mắt nó trắng và như bị hỏng mắt rồi.các bạn xem kĩ lại xem ntn nhé.về tắm chưa chắc đã trở lại bt nhưng mà thay lông là biết ngay.nuôi mấy cm nhuộm này buồn lắm bạn ah.tốt hơn là nuôi cm bt mà vẫn đẹp còn đừng nghĩ có cm bạch tạng nữa bạn ah.cái đó fai có duyên may ra mới có,mà chim đó hiếm lắm theo mình là bạn cứ tìm nuôi cm màu bt như nó vẫn có là đẹp hơn,chúc bạn có những chú cm hay.

xunghe

Thành viên tích cực
SVC$
0
Công nghệ tàng hình của Mỹ mà Trung Quốc sao chép đây ! Nhưng ra đa I Ran vẫn tìm được .

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
chào.thấy chân và mỏ ,lông là hiểu được rồi.hàng quí mà nuôi như thế chắc tự tử quá

thân

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
chim nhuộm 100% bạn ơi...tốt nhất giả lại nơi xuất phát...

cmnhatrang

Thành viên mới
SVC$
0
Chim này nhuộm 100% bạn ơi, ở Nha Trang cũng có chỗ bán mấy em như vậy nói là chim Đà Lạt gì đó gia 150k, nhìn kỹ gốc lông và lông mới toàn mào đen thôi. Mấy tay lừa đảo mới dám bán loại này, bán rồi khi chim thay lông đen thui có nói cũng chẳng được gì....

tuonglan26_3

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
CHẮC CHẮN LÀ CHIM NHUỌM RỒI BẠN ƠI.làm gì chim trắng như thế mà ko có đc 1 e mắt huyết.

testter

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim nhuộm, giờ thạch sanh thì ít mà mẹ lý thông thì nhiều, haiz....

truonghuetncb

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác ơi đây là chim nhuộm 100% rồi. nhìn con chim nó ghê quá đi nhìn k ra hình dáng con Chào Mào nữa rồi
Thân!

hieudesign85

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim này nhuộm lông là cái chắc, nhiều người bị lừa kiểu này lắm rùi, có chim như vậy dễ gì nó bán cho.

sonhacoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
anh, em nào nói mấy chú chim nầy nhộm , mình đồng quang điểm !@

the-end

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ng mua ngây thơ thế nhỉ =)). Lấy đâu ra mà lắm bạch tạng 1 chỗ thế, nếu chim xịn chắc phải vài chục chai là ít :))

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom