Guest viewing is limited

badboy123

Thành viên mới
SVC$
0

badboy123

Thành viên mới
SVC$
0
không ai trả lời giúp la sao.................................................

nguyenvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
ko phải là thiếu chất thông thường đâu bạn ah,em nó bị suy trầm trọng,mỏ chấu dái quá chưa bao giờ thấy em nào mỏ chấu dài như vậy,em này chắc bỉ bỏ bê trong thời gian dài,không ai chăm sóc,bạn nên bổ sung nhiều mồi tuơi vào,theo mình bạn chỉ cần bổ sung mồi tuơi nhiều vào từ từ cho ăn cám,vậy em nó mới mau lại,chân thì bị sứt móng và quẹo móng ko biết có phải ko,vài lời góp ý thẳng thắn,có gì ko phải mong bạn bỏ qua

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
e nói thẳng bác đừng buồn chứ e này thả đi còn hơn là chăm lại. Lâu mà chưa chắc chơi đã hay nữa. Nếu hồi trước nó chơi hay. Ok bác nên giữ. Còn nếu ko thì thôi. Bác thả e nó về tự nhiên cho rồi chứ suy nặng vậy nuôi hơi bị mệt và mau nản lắm.

vnsjunka

Thành viên tích cực
SVC$
0
hihi Bạn tăng cường mồi tươi tối đa , không cho ăn sâu quy , . 1 tuần 2 lần vitaminB , Tắm nắng hàng ngày . nước thì 3 lần 1 tuần . Thế nào 2 tháng sau nó mập ú lại liền . Nhìn em nó sơ xác , te tua tội quá đi

vinhphong

Thành viên tích cực
SVC$
0
em này suy dinh dưỡng nặng quá rồi .cứ tẩm bổ cho em nó bằng cào cào .tắm nắng ,nước thường xuyên là khõe lại thôi mà ,nếu có thời gian bạn có thể tham khảo thêm mấy công thức cám mi của ae rồi tự làm cho em nó sẽ tốt hơn .còn về cái mỏ ,bạn nên tìm mua cái cầu mài móng thì sẽ giúp em nó tự mài bớt .cái mỏ như cậy mình nghĩ sẽ khó khăn chút cho việc ăn uống của em nó

HoHoHa

Thành viên tích cực
SVC$
0
Theo mình thấy thì chim của bạn già lắm rồi, Chân đi ủng, mốc, rụng quẹo cả móng rồi. Công nhận làm chăm nó tệ quá, cho dù lúc này thay lông thì cũng ko đến nỗi như vậy. Cám đổ đầy ăn chưa hết thi đã mốc hỏng rồi. Hix, nhìn e nó thảm quá.

badboy123

Thành viên mới
SVC$
0
cảm ơn máy bác đã góp ý.EM này vẫn hót ầm ầm các bác ah.Hồi trước em bõ bê quá để ông già chăm sóc nên nhìn te tua thế.Móng em nó dài quá nên ông già đem ra cắt.Con mõ thì đã cắt hôm qua .Mồi tươi thì em cho ăn hằng ngày.Còn cám thì cho ăn cám ba vi

badboy123

Thành viên mới
SVC$
0
hik nhìn em nó tội quá.Hồi mới mua về em nó hót với múa cã ngày.Trước đây ong già em chăm sóc.cho em nó ăn dế vs super worn nhiều quá nên ra nông nỗi này với lại ít tắm nắng

van cong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
:a08::a20:cách chữa này bạn này.nên cho ăn nhiều cám gạo [cám được xay ra từ thóc ý ] không nên cho ăn cám bavi làm gì.cho ăn thật nhiều giun đất{không được cho ăn dế nhé}mua chút mai mực về xay nhỏ rồi chộn với cám nha.bổ sung thêm VITAMIN B1 loai thú y trộn vào nước uống. chúc thành công
:a15::a14::a02::a24::a01::a34::a23::a11::a45::a33::a22::a10::a32::a21::a09::a31:

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
bác ném quách cái rọ cào cào đi nhé. Mi ăn cào cào ko cần rọ, nó ăn bằng cách mổ cho nhỏ con cc ra rồi ăn. Đó cũng là 1 cách để chim ko mọc mỏ gạo. Bác để lại hũ cám nhé. Chim ăn cám nhiều hơn cc mà lại để hũ cám xa quá thì chim khó ăn. Mi của bác ở lồng này thì cũng thuộc loại dạn rồi. Bác bắt con mi ra cắt móng mà làm nó hoảng thì sau này nó nhớ mặt lắm đó.
ps: Cách cuối là bác kiếm con liu điu ( ko có thì làm cái súng dây thun đi bắn thằn lằn ) cho em nó ăn. Mổ vài lần như vậy là mỏ gạo sẽ gãy bớt

badboy123

Thành viên mới
SVC$
0
bác ném quách cái rọ cào cào đi nhé. Mi ăn cào cào ko cần rọ, nó ăn bằng cách mổ cho nhỏ con cc ra rồi ăn. Đó cũng là 1 cách để chim ko mọc mỏ gạo. Bác để lại hũ cám nhé. Chim ăn cám nhiều hơn cc mà lại để hũ cám xa quá thì chim khó ăn. Mi của bác ở lồng này thì cũng thuộc loại dạn rồi. Bác bắt con mi ra cắt móng mà làm nó hoảng thì sau này nó nhớ mặt lắm đó.
ps: Cách cuối là bác kiếm con liu điu ( ko có thì làm cái súng dây thun đi bắn thằn lằn ) cho em nó ăn. Mổ vài lần như vậy là mỏ gạo sẽ gãy bớt
cảm ơn bác.Em này thuần lắm.Hôm vừa rồi đã cắt mõ xong la em ấy hót ầm ầm lại rồi.:a01:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom