Guest viewing is limited

badaigia

Thành viên tích cực
SVC$
0
Tình hình là ông anh rể biết mình thích nuôi chim nên bắt cho 1 tổ, mang từ hải phòng về, khi mang về thì vẫn chưa tòe đầu đinh, em nuôi 7 ngày rồi, và giờ nó thế này, điều đặc biệt là theo kinh nghiệm của em tổ này có 3 con và 3 con đều đực cả, em up ảnh lên cho các bác vào bình luận giúp em đây là ảnh 3 em nó
đây là em thứ nhất

đây là em thứ 2

đây là em thứ 3

em khoe luôn em chào mào nhé

và thêm 1 bức đẹp nữa

Lộc 2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đúng là mỏ dưới đen như thế nhiều khả năng là đực. Nhưng mà một tổ mà toàn đực thế thì mất cân bằng sinh sản quá bác nhỉ. Theo mình thì thường sẽ có một con là cái trong số 3 con chứ ?

nqminhtn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tổ này chắc đặc biệt bác ah. Bình thường cứ 1đực 1cái so le. Nếu là đực hết thì xin chúc mừng bác. Hãy chăm sóc các em nó tốt nhé

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...cả 3 đều đực ...thì trúng quả lớn...xin chúc mừng a badaigia.................

badaigia

Thành viên tích cực
SVC$
0
vâng, thanh các bác, em cung bất ngờ khi thấy tổ có 3 con mà cả 3 đều là đực, chắc nó cũng giống người các bác nhỉ, có người sịnh toàn con trai, người sinh toàn con gái, nhưng để chắc chắn em phải để đến lúc nó báo em sẽ thông báo kết quả chính thức,

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Cả 3 đều trống thì cũng thường thôi. Mùa trước mình cũng chăm một ổ 5 em đều đực rựa cả 5, còn ông bạn chăm một ổ 3 em thì toàn mái.

thaison119

Thành viên tích cực
SVC$
0
có thể là ổ đầu mùa nên vậy đó bác, em đang chăm 1 em, nuôi cả tháng trời rồi mà không chịu mổ cám, mà toàn mổ những cái xung quanh nó, chấu chấu nó cũng tự ăn được rồi, bó tay

badaigia

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác cứ để nguyên cám trong lồng thôi, nó đói tự khắc sẽ mổ ăn thôi, bác để khoảng nửa ngày và theo dõi xem thế nào,

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
có thể là ổ đầu mùa nên vậy đó bác, em đang chăm 1 em, nuôi cả tháng trời rồi mà không chịu mổ cám, mà toàn mổ những cái xung quanh nó, chấu chấu nó cũng tự ăn được rồi, bó tay
Đó là thời gian nó bắt đầu tập mổ. khi cho ăn bạn giơ thức ăn trước em nó cho nó mổ ăn, cào cào hay sâu bạn bỏ vào vài con trong lọ cám khi đói để nó tự tập mổ. chim 1 tháng có nhiều em chưa tự mổ được cũng ko phải lo, đợi mươi hôm nữa và làm như vậy em nó sẽ tụ mổ dần thôi.

luongnguyen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hồi còn nhỏ, em học cấp 1,2,3 quanh nhà em chòe than nhiều vô kể, vì nhà bà ngoại em có mấy vườn trồng chuối thế là chòe than cứ đến mùa là lại tha rác vào kẽ mấy nải chuối làm tổ! hồi đó còn nhỏ, thi thoảng cũng bắt 1 tổ nuôi chơi chơi. giờ này ra thành phố lập nghiệp, nhiều lúc về thăm quê mà bầy chòe than ngày càng vắng bóng! Nhìn mấy em chòe than non của bác, kỷ niệm ngày xưa ùa về, thú vị thật đấy! Bác có gắng chăm sóc mấy em cho tốt nhé!

peheoprobig

Thành viên mới
SVC$
0
Hình như con bên phải là mái, chỉ có 2 đực thôi

===================================
hinh nhu con ben phai la mai chi co 2 duc thoi

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

71C1-11555

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
khả năng là 3 em này đực cao lắm bác àh xin chúc mừnng bác nha, 1 ổ m2 3 em đực thì cũng bình thường, còn bác kia nói 1 tổ 3 em mà mái kg là chắc kg có wá

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom