Guest viewing is limited

bxs2ngok

Thành viên mới
SVC$
0

khongtuoc3

"Sông có khúc người có lúc"
SVC$
0
<!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif][if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif][if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]--> chào bạn
nhìn mi bạn thì mình ưng nhất bộ ***,dáng tạm được,đuôi hơi ngắn,.........nhưng tiếc thay con mi của bạn là một em mi Lào chính hãng,nói chung nuôi để chơi thì nuôi được bạn à,nhưng để đem đi thi cội thì chắc không ăn thua lắm,vì mi Lào hót không được dài nó bị ngắt quảng,giá thanh Mi Lào cũng rẻ mà không được ưa chuộng cho lắm..........mình nói thế bạn thông cảm,.....có thể nhận định của mình là sai đó
p/s:anh em chơi Mi chú ý,chuận bị vào mua Mi nên có một số đưa Mi từ bên Lào về rất nhiều,mà giá thành Mi Lào nó rẻ hơn Mi ta Mi ta vidụ bổi 800k thì Mi lào có 300k thôi,anh em nên để ý

bxs2ngok

Thành viên mới
SVC$
0
Cảm ơn bạn nhiều.... Nhưng làm sao phân biệt được mi Lào và mi VN hả bạn, mình ko có điều kiện đi xa mua lên phải mua ở quán chim gần nhà, bạn hoặc ai biết có thể giải thích cho mình được ko?

chienlc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em có vài ý kiến thế này nếu có động chạm gì bác thông cảm cho nhá :D
- 100% họa mi Lào
- Bác không chịu vệ sinh lồng + tắm rửa
- Nuôi lồng sắt
Cuối cùng là bác nên thanh lý 2 em ở ảnh số 2 và số 4 đi. giữ em ảnh số 3 lại chơi tạm

xuanduongsh

Thành viên mới
SVC$
0
Mình không dám khẳng định là có phải chim của Lào không nhưng mấy con chim này của bạn không nên chơi, chúng không đẹp và không có điểm gì nổi, có thể bạn đã mua phải chim họ mua theo lố rồi

Nhật Anh Nguyễn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em số 1 họa bị quặp xuống ở phần cuối,theo kinh nghiệm thì chim có nước chơi ko có bền,ko dữ chim!
Em số 2 thì khá hơn,mỏ dày,thẳng,mắt đóng cao và gần sát mỏ,mỏ đó mổ đau ấy! Nhưng bộ chân thì nhìn lại hơi yếu,có lẽ do góc chụp ko rõ. Bộ lông đó khá tốt đó bạn. Theo mình thì em này khá la triển vọng! Hay đầu tư cho em nó :a16:
Em số 3,ko hiểu do bị rụng lông hay sao mà họa ngắn ngủn hà,lại ko có đuôi nên ko thể đánh giá toàn diện em nó được. Nhưng cái mỏ sẻ ấy là ko chơi chọi được rồi đó bạn.
Vài lời nhận xét thiển cận,hy vọng là giúp được bạn gì đó! Thân! ^^

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom