Guest viewing is limited

chichchoexuantiep

Thành viên mới
SVC$
0
Chào các a,c,e trong diễn đàn!
Em mới mua được một chú Cu bổi gốc Phú Thọ, to con, chân thấp, đầu to, ức đẹp, lưng gù, con này cũng nhát lắm các bác à,được cái là ngày nào cũng gáy nhưng chỉ gáy nhỏ vào sáng sớm thui,e cũng không biết là có tốt không nữa.
Em mang nó ra phòng trọ của e ở ngoài hà nội( hj e là sinh viên mà) chú ta cũng gáy nhưng gáy nhỏ và vẫn chỉ vào sáng sớm thui,không biết chú Cu này có tương lai ko .
Các bác trong diễn đàn cho e hỏi e mang no ra nơi e trọ có tốt không? liệu em nó có gáy to được không? Vì ở đây chỉ có sv thui,chú ta thì chỉ có một mình,chắc là buồn lắm (e sợ là không có chim ngoài gáy thì Chú ta cũng tịt luôn thì chết em, e yêu nó lắm).
E mới chơi nên có gì các tiền bối chỉ giáo giúp cho. E cũng muốn post ảnh cho các pác xem nhưng mà sao khó quá,xem hướng dẫn mãi mà chẳng làm được à,khi nào post được ảnh thì e lại nhờ các bác xem giùm cho nha,hj thanks!

bạn lên viết đầy đủ kí tự và không dùng ngôn từ chát- thanks

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

khotieu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Hot...Chú Cu mới tuyển...!

Chào a - cu gáy sống một mình vẫn bình thường - càng lâu tính độc tôn càng mạnh.
Anh đem ra chỗ đông người thì tốt thôi - ko có gì lo ngại - sau một thời gian nó sẽ gáy to thôi a ( đã thuần ) - ( chắc a nuôi chơi thôi phải không ? - cu mồi thì coi chừng thành cu khách đó).
Còn gáy sáng thôi thì do chưa thuần thôi a, chúc a có niềm vui từ chú gáy đó !

memap

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chào bạn! chúc mừng bạn kiếm được chú chim ưng ý. chim gáy là loài dễ nuôi và dễ thích nghi tuy nhiên chim cung như con người sống có bạn mới vui và lại co thêm 1 chú nữa thì chim mới nhanh nổi vì hàng ngày chúng gáy gọi và đấu với nhau để tranh dành khoảng không.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

chichchoexuantiep

Thành viên mới
SVC$
0

Chào a - cu gáy sống một mình vẫn bình thường - càng lâu tính độc tôn càng mạnh.
Anh đem ra chỗ đông người thì tốt thôi - ko có gì lo ngại - sau một thời gian nó sẽ gáy to thôi a ( đã thuần ) - ( chắc a nuôi chơi thôi phải không ? - cu mồi thì coi chừng thành cu khách đó).
Còn gáy sáng thôi thì do chưa thuần thôi a, chúc a có niềm vui từ chú gáy đó !
Vâng, em chỉ nuôi chơi thôi,e thấy chú ta cũng ít sợ người hơn rùi. E sẽ kiếm thêm 1 chú nữa cho chúng có bạn có bè,hi vọng rằng đó sẽ là một chú cu tốt, thanks các pác nha!:a35:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom