Guest viewing is limited

nh0c_k0j_smile

Thành viên mới
SVC$
0
Tình hình là em mới mua được con khướu, mua về 4 ngày nay rồi mà chưa thấy hót gì cả, chỉ duy nhất 2 lần em thấy nó kêu ro ro 2 tiếng. Em nghĩ đây là con cái rồi, huhu. nhưng đọc qua mấy bài viết thấy khướu đực mới đem về nó cũng ro ro ít. nghe nói khướu đực có lông tun (lông hậu môn) nó có màu vàng đập, em vạch ra xem thì nó cũng có nhưng không nhiều. sau đây là hình ảnh nó, các bác xem giúp em với nhé !

beonucnich

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào bạn,

Khướu phân biệt đực cái rất mơ hồ ngoại trừ các cao nhân, mình cũng như bạn, mua lầm một em, khướu giống mi, chỉ khi nào mở miệng mới dám chắc, thân chào bạn

tronganh_tn90

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
khi nào em nó chịu mở miệng ra thì mới biết chính xác được bạn à.khướu mái chỉ kêu ro ro thui nhé

ut9

"Mê Cá Dĩa"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chim Khướu bạn chụp hình rất khó đánh giá.
Chim bổi mới về thì không thể nói là trống hay mái, nếu bạn mua loại này, nên mua những con đã tách lồng và ra giọng, tuy là còn nhát, nhưng chim đã ra giọng thì chắc chắn là trống hơn. Chim Khướu trống, đôi lúc cũng có tiếng " ro .. ro .. ro .." vải lần, ngay cả chim trống thuần, chim đã có tuổi lồng, nhưng chim mái thì chỉ có duy nhất là tiếng "ro . ro . ro ....ro"

Bạn treo chim lên cao, che áo lồng chỉ để hé một tí ở cửa lồng để chim tỉnh táo lại, chim sẽ nhanh ra giọng hơn.
Chú ý, vệt màu đen chạy dài từ mỏ dưới đến ngực, nếu vệt đen ấy là dài, sâu và to, đa phần là chim trống, tỷ lệ này chiếm rất cao, tuy nhiên cũng có ngoại lệ, có con mái cũng có vệt đen to trước ngực như con trống.

Hy vọng bạn được em chim Khướu trống.

minhtoan04

Thành viên mới
SVC$
0
minh cũng mua một khướu bổi 1o ngày đầu e no cũng cứ ro ro . minh cũng đã nghĩ là mái . nhưng bay giờ hót được rất nhiều giọng . bạn nên chờ đợi . nuôi chim thì phải kiên trì.he.he

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
muốn biết con khướu trống mái cần có nhiều kinh nghiệm như râu. sợi lông đuôi mắt. yếm. nhưng cũng rất khó, cách tốt nhất là bạn treo nó ở 1 nơi yên tĩnh rồi tải file ro mái về mở xa xa nó sẽ hót là trống. thường con khướu mái về rất nhanh ro còn con khướu trống thì lâu ro hơn

chúc bạn may mắn

thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom