Guest viewing is limited

chaomaohot

Thành viên tích cực
SVC$
0
tình hình em nuôi chú bổi này được 6-7 tháng rồi nhưng nó nhát quá được cái lông lá còn nguyên vẹn mặt chỉ hơi xước tí thôi và lông đuôi hơi bị cá rô đớp chịu tắm lắm ngày nào em cũng tắm em đang cho ăn cám tuấn thúy +hoa quả bình thường .mà em nó chậm mỏ cheo ra cay chỉ hót tí thôi .tuy là chim ta nhưng dọng nó cũng dài và đanh lắm được 7-8 câu .em thì có dk ngày nào ngồi làm em cũng để nó bên cạnh mà cứ chạm tay vào lồng là long sòng sọc nhưng ko *** lồng .các bác có cách nào chỉ giúp em cho nó mau dạn và hót hét giúp em với thank các bác. đây là hình ảnh của em nó

View attachment 4336

View attachment 4337

View attachment 4338

View attachment 4339

View attachment 4340

View attachment 4341

bongtuyetly

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim bổi 6 tháng mà như vậy là cũng ok rồi bác ạ , nhưng e thấy bác k nhất thiết phải suốt ngày kè kè bên nó , như vậy chú chim của bác sẽ bị ám ảnh , lúc nào cũng lo lo , sợ sợ . K phải cứ nhất thiết gần chủ nhiều thì nó mới quen chủ đâu , quan trọng là lúc mình cho nó ăn , tắm táp , vệ sinh và phải làm những việc này thật nhẹ nhàng để chú chim thấy an tâm và thấy mình k gây hại gì cho nó cả dần dần nó sẽ quen . E thấy cách thuần chim này cũng hay nè , bác tham khảo nhé . Bổi mới về cắt tỉa lông cánh và cắt cụt đuôi đi , sau đó cho vào lồng ép thuần bỏ 3/4 áo lồng và đặt dưới đất chỗ nhiều ng` đi lại . Chim bị cụt đuôi và cánh sẽ mất thăng bằng -> sẽ ít nhảy hơn . Đôi điều chia sẻ cùng bác ạ !

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom