Guest viewing is limited

tuancodoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tình hình là em mới mua được một chú chim cu gáy. nhưng có một điểm lạ là vảy chân của chú ta không phải là một hàng vảy ngang như những chú chim khác. vảy chân của chú ta là hai hàng vẩy đóng hình chữ nhân.em nghe người ta nói gà chọi thì tìm con mỏ ba lá, chân giao long, em chưa hiểu mỏ ba lá nghĩa là gì? có phải như chim gáy của em cũng là chân giao long không a?

ngoctiendba

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: các bác cho em hỏi về chim gáy

post hình đi bạn. Rồi nhờ mấy pác đánh giá tổng thể có để nuôi thành mồi được k?Mình cũng k rành coi chân chim lắm. Mình mua chim, chỉ hi vọng được trúng chim trống thôi.

ptd

Thành viên tích cực
SVC$
0

tình hình là em mới mua được một chú chim cu gáy. nhưng có một điểm lạ là vảy chân của chú ta không phải là một hàng vảy ngang như những chú chim khác. vảy chân của chú ta là hai hàng vẩy đóng hình chữ nhân.em nghe người ta nói gà chọi thì tìm con mỏ ba lá, chân giao long, em chưa hiểu mỏ ba lá nghĩa là gì? có phải như chim gáy của em cũng là chân giao long không a?

Nếu con chim của bạn có vảy chân là hai hàng vảy đóng hình chữ nhân thì đúng là chân giao long rồi đó bạn
chúc vui

cunbong68

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Đúng nó đấy bác! Chân đó là chân giao long đấy!
Chúc bác vui!

memap

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
CHÚC mừng bạn có chú chim jiao long! nhưng chú chim gÁY hay còn fu5 thuộc nhiều yếu tố khác nữa như lông, đầu ,mỏ, cườm, quy...
bạn nuôi đi khoảng 2 năm tuổi lồng là có thể biết hết đặc tính của nó hay hoặc jo?
nếu bạn muốn chim hay bữa nào xuồng nhà mình chơi và xem nhá
CHÚC BAN THÀNH CÔNG

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

quankt82

Thành viên tích cực
SVC$
0
đó mới là'' nhân tự chí gối'' thô bạn à.giao long có nghĩa là hai hàng vảy đóng đều và điểm giao của hai hàng vảy phải vô ngón giữa mới gọi là giao long.hôm trước mình đi bẫy được chú bổi chân đúng thật giao long,tướng tá,cườm đều tốt...nước chơi ở ngoài thì bao gù luôn.tiếc rằng ham bắt chi wa đến chiều để chim trong túi siết chặt wa chim chết mất.thật tiếc vì mất đi một nhân tài trong tương lai...:a09:

tungkhongyeu09

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn đúng lad tìm đươlcj con vãy giao long rồi .còn miệng ba lá là miệng có hai đường lún sâu hơn nó chia mỏ thành hai phần mỏ này ngận rất chắc nhưng lại chậm.chúc mừng bạn đã có 1 chú cu mà nhiều người mơ ước.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom