Guest viewing is limited

Traitimcodon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cá con nhà nghèo nó khác các Bác ạh …

Một vài thông tin:

+ Giống loài: Kim Long Úc (đời Fbt)
+ Tuổi đời: Vì đã “làm mất” Certificate nên không nhớ ng ày sinh nhật, nhưng Traitimcodon đoán chắc cũng chừng khoảng 9 tháng tính từ lúc mua.
+ Kích thước của Em nó hiện tại cũng chừng 35cm (lâu lớn thấy mà sợ luôn).
+ Thức ăn thường xuyên: Cá chép mồi, tép mồi, dế.
+ Thức ăn thỉnh thoảng: Lâu thiệt là lâu thì mới cho thưởng thức thằn lằn và dán.
+ Chế độ nuôi: Rất ít thay nước (do làm biếng) và tích cực giặt + thay bông lọc.
+ Chụp vào buổi tối, trong điều kiện ánh sáng của 1 bóng đèn trắng.

<O:p</O:p
Chân dung Em nó đây ạh ….

Và đây nữa, hiệu quả của việc sử dụng đèn NAN - Rạng Đông chuyên dùng cho Kim Long Úc … (Ặc … ặc …)
<O:p></O:p>

<O:p</O:p>

Còn đây là chân dung Em khác của Traitimcodon:

Một vài thông tin:

+ Giống loài: Thanh Long (đời Fbt)
+ Tuổi đời: Có Certificate đàng hoàng nhưng trong giấy không thấy ghi ngày, nên Traitimcodon tính từ lúc mua cho đến nay là 5 tháng 18 ngày.
+ Kích thước của Em nó hiện tại cũng chừng 30cm.
+ Thức ăn thường xuyên: Cá chép mồi, tép mồi, dế.
+ Thức ăn thỉnh thoảng: Lâu thiệt là lâu thì mới cho thưởng thức Supper Worm (Em này sướng hơn Em kia).
+ Rất ít thay nước (do làm biếng) và tích cực giặt + thay bông lọc.
+ Chụp vào buổi tối, trong điều kiện ánh sáng 1 bóng TFC.

<O:p></O:p>

Chúc mọi người vui vẻ.

CAVAYXANHS

Thành viên cống hiến
SVC$
0
cá nhà nghèo nhưng là siêu mẫu ^^! anh cho ăn superworm hiệu quả lắm 1 ngày ăn 5 con thôi chia điều 1 tháng ăn chưa hết 100g ^^! hiệu quả lắm cá nhà em hồi trước nhỏ xíu từ khi ăn sâu tới giờ to con lên hẳn em cũng nghèo nên chỉ cho mỗi ngày 5 con:k5798618:

Trinh Phuong An

khó nghĩ quá...
SVC$
0
Nhà nghèo mà chơi những 2 con cá rồng?:51:
Đem qua anh nuôi giúp cho,anh đưa lại TT2C mấy con cá chép về nuôi gọi là tăng gia thì mới được chính quyền xếp vào diện hộ nghèo được.:50:
Con thanh long cắt đuôi mát tay quá,mọc lại rất hoàn hảo.
Chúc mừng TT2C.

Traitimcodon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cám ơn CAVAYXANH, Anh TrinhPhuongAn và mọi người đã động viên tinh thần cho Traitimcodon.

Sau khi con Thanh Long được cắt 100% bộ đuôi thì khoảng 1/2 tháng sau là Em nó bị đứt 2/3 râu bên trái (gần sát gốc râu), … đúng là “họa vô đơn chí”. Traitimcodon buồn lắm, nhưng cũng tin rằng râu sẽ mọc ra lại tuy hơi chậm. Đến nay, cái râu này cũng mọc được 90% rồi. Mừng …:2421831:

<O:pCon nhà nghèo, nghịch ngợm, thương tích và thẹo đầy mình, … Tuy nhiên trong 2 đứa thì nó là một đứa mà Traitimcodon rất cưng. </O:p

ninh1502

Thành viên mới
SVC$
0
Em thanh long kia là em trụi thùi lụi đợt trước đấy hả bạn. Trông đẹp lên bao nhiêu so với cái hồi ko có đuôi :D.

honglong3

Thành viên mới
SVC$
0
hihi,nhà nghèo anh nuoi 2 be,em nuoi phu anh be thanh long cho de anh ruoc KLHV ve nuoi(cung chi 2 em ah).hihihi

namkutezaj

Thành viên mới
SVC$
0
Nha` ngheo ma` choj thu du~ wa' dung hoki laj rui her her her

Bạn lưu ý viết tiếng việt phổ thông.Hạn chế ngôn ngữ chat.TPA

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Traitimcodon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em thanh long kia là em trụi thùi lụi đợt trước đấy hả bạn. Trông đẹp lên bao nhiêu so với cái hồi ko có đuôi :D.
Cám ơn Bạn đã nhớ đến Em nó trong Topic "Những điều kỳ lạ" bên ABV. Con Thanh Long này sau khi bình phục 100% thì Em nó đã lên sàn giao dịch rồi, ... Tiếc lắm, nhưng biết làm sao khi nhà không còn chỗ để rước một con khác?

KLU cùa bạn đẹp đấy chứ........vàng 24k á
Cá KLU được nuôi ngoài trời ánh vảy rất đẹp, sáng bóng, nhưng lại không vàng. Nếu không có đèn NAN-RĐ thì nó chỉ đẹp được cái Body. Hiện tại, Traitimcodon nuôi Em nó ngoài trời và mở đèn NAN-RĐ cho Em nó vào buổi tối để thỏa mãn cái thị hiếu thôi.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom