Guest viewing is limited

VNN

Cơ trưởng
SVC$
0
Con Yellow Tail của VNN hôm thứ 7 đi off ...em nó ở nhà buồn wá nên nhảy ra ngoài cũng may là ở nhà có người nên bắt em nó về lai chỗ cũ:D mấy hôm nay nó chả ăn gì cả...vẫn bơi lội tung tăng....buồn wá....có pác naò có cao kiến gì giúp VNN kg...??? Thanks suốt đời........:11:

Cudum

"Nhịn ăn nuôi cá rồng "
SVC$
0
Cứ kệ nó nó đang bị stress đó ,để một vài ngày nó ăn lại àh ,khỏi cần cho nó ăn ,còn nếu nó không ăn thì đem qua cho em ,em còn dư cái hồ 80 ,em cho nó ăn dùm cho ,free luôn :D

manhlong

Quay đầu là bờ
SVC$
0
VNN đừng cho đồ ăn vào hồ nó,cứ để đói khoảng 1 tuần đi,nó nhảy ra ngoài nên thấy mình có lỗi,hehe,nó đang hối hận nên tự xử đó.1 tuần là hết thôi

Trinh Phuong An

khó nghĩ quá...
SVC$
0
Nó đang đau miệng đó mà.:21: từ từ nó ăn.Cá nhỏ hay nhảy phải kỹ lưỡng.Nếu thấy lo lắng quá có thể cho cháu nó đi BV Nhi Đồng.Không thì chữa mẹo nhá.cái này là bí quyết đây.
treo 1 cái muỗng và 1 cái nĩa ngay mặt hồ cá sẽ cảm thấy đói bụng sau 1 tuần nhìn hình tượng bữa ăn đó.:21:
p/s vụ này đã chỉ cho concacon áp dụng khá hiệu quả.hehehe

VNN

Cơ trưởng
SVC$
0
@cudum : tốt wá VNN kg dám nhận đâu.......:D
@ M.Long : anh nói khó hiểu wé...seo nó lại tự xử vậy...???
@ TPA : chiếu này hơi lạ nhá....:21:

Traitimcodon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cá của bạn không ăn, đúng không?

+ Nguyên nhân: Có rất nhiều.
+ Cách chữa: Tùy theo trường hợp mà chữa.

Traitimcodon sẽ hướng dẫn Bạn cách chữa như sau, bảo đảm 100%. Bạn hoàn toàn không cho cá ăn bất kỳ một loại thức ăn nào trong vòng 1 tuần. Sau một tuần bạn có thể bỏ một con cá chép mồi (nếu là món ăn khoái khẩu của nó trước đấy), nhớ nhé, chỉ một con thôi. Ngày hôm sau tiếp tục 1 con nữa ... Qua ngày thứ 3 thì mọi chuyện chắc chắn sẽ khác đi rồi.

Bảo đảm 100% là OK. Nếu cá của bạn vẫn không chịu ăn, ... Traitimcodon này sẽ hoàn trả toàn bộ chi phí thức ăn trong tuần chữa bệnh.

QSy

Thành viên tích cực
SVC$
0
..........Bảo đảm 100% là OK. Nếu cá của bạn vẫn không chịu ăn, ... Traitimcodon này sẽ hoàn trả toàn bộ chi phí thức ăn trong tuần chữa bệnh.
hehehe.............e khoái nhất câu kết luận của bác đấy!!!!!!!!!!

VNN

Cơ trưởng
SVC$
0
Cá của bạn không ăn, đúng không?

+ Nguyên nhân: Có rất nhiều.
+ Cách chữa: Tùy theo trường hợp mà chữa.

Traitimcodon sẽ hướng dẫn Bạn cách chữa như sau, bảo đảm 100%. Bạn hoàn toàn không cho cá ăn bất kỳ một loại thức ăn nào trong vòng 1 tuần. Sau một tuần bạn có thể bỏ một con cá chép mồi (nếu là món ăn khoái khẩu của nó trước đấy), nhớ nhé, chỉ một con thôi. Ngày hôm sau tiếp tục 1 con nữa ... Qua ngày thứ 3 thì mọi chuyện chắc chắn sẽ khác đi rồi.

Bảo đảm 100% là OK. Nếu cá của bạn vẫn không chịu ăn, ... Traitimcodon này sẽ hoàn trả toàn bộ chi phí thức ăn trong tuần chữa bệnh.

Thanks bạn nhé. VNN sẽ áp dụng theo hướng dẫn của bạn..! :11:

DiepLong

Thành viên mới
SVC$
0
Hôm trước con High Back của Tôi bị con mèo hàng xóm qua "hỏi thăm sức khỏe", nó cũng bị stress và bỏ ăn như cá của VNN. Ba Tôi làm ở hội Chữ Thập Đỏ có cho Tôi vài viên thuốc hình con nhộng màu xanh lá cây, Ông bảo đó là Vitamin. Tôi bỏ thuốc 2 ngày sau cá ăn lại bình thường, hiện giờ cá rất sung, ăn nhiều. Bạn thử ra nhà thuốc tây hỏi mua loại thuốc đó thử xem nhé.

VNN

Cơ trưởng
SVC$
0
đã 10 ngày rồi mà em nó vẫn chua thèm ăn nữa...seo đây các pác...???

LongXD

Thành viên mới
SVC$
0
Vụ này lạ wá anh , bộ treo làm nó sợ ......nên buộc phải ăn hả????

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hoanglongan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thân chào VNN.Trước đây mình cũng gặp như vậy rồi,cá của mình không ăn gì gần 2 tuần liền,xoay sở đủ cách,cho vào hồ nhiều loại thức ăn mà trước đây nó rất thích nhưng nó chỉ há miệng ngáp như là người ta ngán thức ăn vậy rồi bơi đi chổ khác không thèm ngó tới nữa.Thật là bực mình nhưng cũng nóng ruột lắm vì mãi mà nó không chịu ăn tí gì.
Sau nhiều ngày như vậy,mình quyết định dùng lá bàng khô ngâm thẳng vào hồ(hồ mình 1,6m dùng 12 lá bàng).Sau 2 ngày,nước chuyển sang màu vàng trà và thật lạ là cá tuy không ăn gì nhưng trông nó có vẽ sung mãn hơn,bơi nhanh qua lại trong hồ,vây lưng,vây bụng và đuôi thì dựng thẳng và xòe to.Và vui hơn là nó đã chịu ăn dế lại rồi,nhưng mình cho ăn ít chỉ vài con thôi,hôm sau mình cũng cho ăn nhưng tăng lượng thức ăn nhiều hơn,sau vài hôm sau nữa thì mọi việc có vẽ ổn lại,mình mừng ghê.
Đây là sự việc mình đã trãi qua,không biết bạn có thể áp dụng thử xem.Chúc bạn thành công,VNN nhé.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom