Guest viewing is limited

nvhung_nhong_

"Nhồng - niềm đam mê số 1"
SVC$
0
Em mới tậu được mấy em này, mời các bạn đánh giá dùm. Đêm qua em mới đánh thức bọn nó dậy để quay phim, hii.

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/IpPQ9MefQlY&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/IpPQ9MefQlY&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

Nhân tiện đây các bạn cho mình hỏi, mình có 1 em cá bông xanh nuôi trong hồ thuỷ sinh gần đây nó không chịu ăn tim bò hoặc bất cứ thứ gì mà chỉ ăn lá cây thui. Không biết có phải nó bị bệnh đường ruột ko? Bạn nào có kinh nghiệm chỉ dùm mình cách trị với, em nó nhìn có vẻ yếu ớt quá rồi, nó vẫn căng cờ và vẫn đuổi mấy con nuôi cùng nhưng không tranh thức ăn của bọn kia

ut9

"Mê Cá Dĩa"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào bạn!

Cá Lam của bạn nhìn khá đẹp đó, hình ảnh quay hơi tối, cho nên không thấy hết vẻ đẹp của nó, hơi tiếc một chút nha!

Nếu quay mà có đèn sáng hơn nữa thì sẽ đẹp hơn nhiều.

Thư bạn mô tả, con cá bông xanh của bạn khả năng bị nhiểm khuẩn rồi đó. Bạn có thể dùng thuốc tetra của Nhật, gói trong giấy bạc, có hình con cá chép Nhật, bạn đọc ở hướng dẫn sử dụng, ở phía sau bao bì nha, bạn nên làm gấp để có thể giúp cá khoẻ lại, nếu để lâu thì không cưu kịp đâu.

Chúc mừng bạn có cá đẹp!

Thân chào!

Ut9

nvhung_nhong_

"Nhồng - niềm đam mê số 1"
SVC$
0
cám ơn anh ut9 đã cho em phương pháp trị bệnh cho em cá đĩa của em. Em sẽ về làm liền không thì ko cứu nổi. Anh cho em hỏi thêm tetra của Nhật chữa nấm luôn phải ko anh? Mấy con cá đĩa của em bị nấm rồi nhưng vẫn ăn uống bình thường anh ah. Cá Lam thì đêm qua em mới quay nên hơi tối, hiii

ut9

"Mê Cá Dĩa"
Thành viên BQT
SVC$
0
cám ơn anh ut9 đã cho em phương pháp trị bệnh cho em cá đĩa của em. Em sẽ về làm liền không thì ko cứu nổi. Anh cho em hỏi thêm tetra của Nhật chữa nấm luôn phải ko anh? Mấy con cá đĩa của em bị nấm rồi nhưng vẫn ăn uống bình thường anh ah. Cá Lam thì đêm qua em mới quay nên hơi tối, hiii

Bạn nói đúng đó, Tetra Nhật là dạng thuốc trị bệnh ở loại nhẹ, bạn nên làm ngay một khi phát hiện cá bị bệnh, nếu sau 2 ngày không thấy giảm, bạn ngưng ngay, một ngày kế tiếp thay nước, không cho thuốc gì vào, rồi sau đó một ngày, hãy dùng những loại thuốc khác, có thể là Tetracyline của Việt hay Mỹ đều được, loại này sức công phá cao hơn, hiện nay có thuốc Metronidazole... Nhưng nên dùng thuốc dạng nhẹ, nếu không khéo, cá sẽ lên đường hết.

Khi còn ăn uống được, tất nhiên là cá còn sức chống lại bệnh, ngược lại thì ... khó nói đó.

Chúc bạn thành công nha!

Ut9

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom