Guest viewing is limited

Note

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cảm ơn thịnh tình của anh thật nhiều, vui là chính mà anh.
@ Note: tất cả đều vì sự đam mê của mình mà, Mình biết anh V. ít vào dđ nên mới nhắn tin mời đi cho vui, chưa hết hạn đăng ký mà? (hính như ngày hết hạn là sau ngày 7/11/10 hahaha), Vì sự đam mê của mình, vì nhiều thứ..., mong sẽ gặp anh dịp off này. Thân chào và hẹn gặp.
@ Anh Thanhdo :
Mình vừa vào dd thấy Anh ANCC mở rộng mời mọi người nên mình sẽ cùng tham gia với các bạn . thân chào và hẹn gặp anh .
thân!!!

Thanhdo

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đúng đường như vậy rồi đó anh Thanhdo ơi, anh nào chưa biết đường thì liên lạc với em để hôm đó đi chung luôn. sdt của em là 0937473203, Tòng.

Vậy mình cùng hẹn nhau tại trạm thu phí được không? ( Qua khỏi Bến xe miền tây sẽ tới trạm thu phí).
Hen nhau 9g-9g30 khởi hành, anh em nào tới sau sẽ đi sau. OK?

acnhancocchu

Nghiệp cá dĩa
SVC$
0
Qua một vài lứa, một vài năm, anh em sẽ đủ kinh nghiệm để ứng phó với mọi tình thế...

Thời tiết (miền Nam) không thành vấn đề với ANC:

Cùng khoảng 5,6 trăm bột các loại.

ut9

"Mê Cá Dĩa"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào anh Hai!
Nhiều cá quá, đúng là rất ngộp ....!

Vậy thì đúng là KungFu ANC danh tiếng, không thể lầm lẫn được?
Sau biến cố vừa rồi, nay chắc là đã hồi phục trở lại, xin chúc mừng anh Hai!

-----
Cho em xin phép hỏi ở tại đây nha anh Hai!

Mùa này, nước lạnh cá ăn quá ít hơn so với những tháng khác, có cách nào cải thiện vấn đề nay không anh Hai? Hay là tại cá không có sức khỏe tốt, dẫn đến tình trạng ăn ít?

Em cám ơn anh và chúc anh sức khỏe!

Em ÚT

acnhancocchu

Nghiệp cá dĩa
SVC$
0
Chào anh Hai!
Nhiều cá quá, đúng là rất ngộp ....!

Vậy thì đúng là KungFu ANC danh tiếng, không thể lầm lẫn được?
Sau biến cố vừa rồi, nay chắc là đã hồi phục trở lại, xin chúc mừng anh Hai!

-----
Cho em xin phép hỏi ở tại đây nha anh Hai!

Mùa này, nước lạnh cá ăn quá ít hơn so với những tháng khác, có cách nào cải thiện vấn đề nay không anh Hai? Hay là tại cá không có sức khỏe tốt, dẫn đến tình trạng ăn ít?

Em cám ơn anh và chúc anh sức khỏe!

Em ÚT

Mùa này cá ăn vẫn không ít, nếu không được như vậy là do mình chăm sóc hoặc do chúng đã lớn nên ăn ít.

cái đám trên chúng ăn như vầy (theo giờ hành chính + phụ trội)

Sáng 6giờ 45: tim

Trưa 11giờ 30: tim

13giờ 25: tim

Chiều 5 giờ thay nước

Tối 19 giờ: tim

21 giờ: tim

(Vì lúc này không kiếm ra trùng chỉ nên thay bằng 2 cử tim bửa tối, thấy chúng cũng bình thường)

22giờ: Rà phân châm thêm nước kết thúc ngày

xich con

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nhìn con mắt cá nhỏ xíu thấy mê, sang năm có khi mình cũng được như thế.....hehehe.

Nhìn giờ Cốc chủ cho ăn là biết đang cần tìm đệ tử rồi, chúc anh mau tìm được người vừa ý.

Thanhdo

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hehe, cá của anh Cocchu đã phục hồi lại và có thêm 5,6 trăm bột nữa, nghe phát ham hahahaha. Chúc mừna anh \hai thật nhiều.
Sang năm em sẽ cố gắng rút ngắn khoảng cách với anh đây hehehehe

PVH6X

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cá nhiều và đều quá. Chúc mừng anh đã phục hồi sau sự cố vừa qua.

Note

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cá đều và đẹp quá , chúc mừng Anh đã qua ải sự cố thật ngoạn mục . hy vọng năm mới Anh sẽ có đệ tử mới ưng ý hơn.
Em : Note

acnhancocchu

Nghiệp cá dĩa
SVC$
0
Thân chào anh em cá dĩa!

Tui định kết thúc năm 2010 trong lặng lẽ, nhưng mà nghe anh em "đổ thừa" cho thời tiết nhiều quá nên phải lên tiếng và chứng minh, cũng không nhiều nhặng gì chỉ bằng 30% công suất khi trước, sức tui giờ chỉ làm được vậy.

Mùa này và tranh thủ nghỉ tết anh em cố gắng cho ra bột, khoảng 1 tháng nữa trời sẽ nóng gay gắt đây mới là điều đáng ngại với cá ss, không hoàn toàn do nhiệt độ ảnh hưởng trực tiếp mà là do nguồn nước biến dạng vì cạn kiệt, kể cả nước giếng lẫn nước máy.

Chúc anh em thắng lợi!

Chúc năm mới sức khỏe, an lành hạnh phúc và thành đạt cho mọi người

acnhancocchu

Nghiệp cá dĩa
SVC$
0
Sao mà vắng như chùa Bà vầy nè...??????????????????

Nhà cửa xác xơ, vườn tuợc quạnh hiu... Đâu phải là không khí của mùa xuân????

Anh em đâu hết rồi ta???

thu6ngay13

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hỏng có ai có em...được hong thầy.
Nhưng tình hình giờ hơi buồn.....30 mươi tết em cũng hút một phát vào cột đèn rồi đo lại đoạn đường gần nhà..Thế là ôm gối ngủ tại nhà từ những ngày đầu năm mới..Ngồi nhìn mớ bánh chưng bánh tét chứ đâu dám rớ...giờ gãy mấy cái răng hỏng dám cười...nên chẳng thăm nom ae nuôi cá được.
(xui xẻo quá)

tonda

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Dạ hàng ngày e vẫn lên d đ, nhưng cũng có cảm giác giống CC, không khí xuân sao vắng quá (có lẽ còn là tháng ăn chơi????). Cũng nghe nói về tn của CC nhưng chưa có dịp ghé thăm, còn T613 thì chỉ cười mỉm chi thôi. Mọi chuyện rồi cũng qua, chúc hai Bác mau bình phục để còn chiến đấu với đám "đít cút"
Cập nhật cá phong trào

PVH6X

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ngày nào em củng vô mà ko thấy tin của anh em.hy vọng hết mùng mền...gối chiếu...anh em lại sum vầy đông đủ cùng con cá.

acnhancocchu

Nghiệp cá dĩa
SVC$
0
Cái đám xe tăng chết tiệt, nó chờ tui đổ xăng mới chịu chạy ì ạch.... hết xăng thì nó nằm chờ....

Có đề tài cho anh em đây:

Cá dĩa trong thời bão giá.

Nuôi như thế nào để thắng.

Cuối năm tui thấy hăm hở lắm mà.... luôn hẹn lại mùa sau, bây giờ đến rồi...

Có mần hong ta???

tieumieu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đầu năm em được anh thanhdo tặng vài cặp red sinh sản,đang cho đẻ ra được vài ổ rồi mà chẳng có ổ nào đậu.Chán ghê.Toàn là bị nấm tấn công.Cocchu ơi cho em hỏi ngừa nấm trong trường hợp này (em k dùng formot) thì dùng loại thuốc nào?
Em cám ơn cocchu nhiều.
@anh pvh6x: anh cho em hỏi dùng oxi tetra để ngừa nấm có được k nhỉ(liều lượng và thay nước thế nào)?Em cám ơn anh nhiều

acnhancocchu

Nghiệp cá dĩa
SVC$
0
Đầu năm em được anh thanhdo tặng vài cặp red sinh sản,đang cho đẻ ra được vài ổ rồi mà chẳng có ổ nào đậu.Chán ghê.Toàn là bị nấm tấn công.Cocchu ơi cho em hỏi ngừa nấm trong trường hợp này (em k dùng formot) thì dùng loại thuốc nào?
Em cám ơn cocchu nhiều.
@anh pvh6x: anh cho em hỏi dùng oxi tetra để ngừa nấm có được k nhỉ(liều lượng và thay nước thế nào)?Em cám ơn anh nhiều

Red đẻ như bồ câu hiện VN còn rất ít, đa số là đẻ cà giựt: lý do là thoái hóa giống (bổn cá cũ)

Ngừa nấm: hồ 1,2m chứa 60 - 70 con size < 6, 7 dùng 3 (cá trắng, xanh); 4 -5 (red, bc) viên cepha khi thấy cá khờ khờ; có thể 3 đến 5 ngày khờ khờ 1 lần trong mùa lạnh này, nhiệt độ ngày và đêm chênh lệch nhau khá cao (ngừa chứ không phải trị);

Trị nấm thì thuốc tím là OK

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom