Guest viewing is limited

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
mới tuần trước bị nấm ,tuần này lại bị nữa .còn một em thì hồi đó tới giờ rất dạng mà sao bây giờ thấy người là bơi loạn xạ.mong các anh giúp đỡ để hai chú cá của em trở lại bình thường và khỏe mạnh.thank:a09::a09:

yêuchimcanh

Thành viên mới
SVC$
0
xin chia buồn cùng bạn nha.bạn nên xem kĩ lại nước trong hồ có bị nhiễm gì không .thức ăn bạn đang dùng cho cá nên rửa kĩ trước khi cho cá ăn.chúc cá của bạn mau khỏe

Nguyên Nam

Thành viên mới
SVC$
0
Cá của bạn bị nấm? có thể bị cả ky1 sinh trùng nữa, bạn mua thuốc đặc trị tắm cho chung, thay nước + vệ sinh sạch sẽ bể và dụng cụ nuôi.
Bồi bổ cho chúng( nuôi người ốm ma hiiiiii)
Chúc thành công!

ut9

"Mê Cá Dĩa"
Thành viên BQT
SVC$
0
mới tuần trước bị nấm ,tuần này lại bị nữa .còn một em thì hồi đó tới giờ rất dạng mà sao bây giờ thấy người là bơi loạn xạ.mong các anh giúp đỡ để hai chú cá của em trở lại bình thường và khỏe mạnh.thank:a09::a09:

@Bachlongcc2003:

Theo tôi nghĩ, cá La Hán là loại cũng khá dễ nuôi, việc cá bị nấm thông thường xảy ra khi hồ cá bị nhiễm bẩn từ thức ăn, phân bị tan vào trong nước... nhưng về yếu tố cơ bản là nguồn nước, bạn nên cho phơi nắng là 1 biện pháp rất đơn giản và hiệu quả, sau đó cho lọc thô 1 ngày là bạn nuôi cá tốt rồi. Về tình trạng cá của bạn hiện nay, bạn lấy một cái hồ khác sạch sẽ, và cho nước sạch đã xử lý cho vào đó, bắt cá ra và mua thuốc trị nấm cho vào hồ, tuỳ theo kích thước cá, hồ và nước, bạn cho thuốc vào để trị thì mới mau khỏi.

Còn viềc con cá La Hán, lúc trước dạn, sau bị nhát, nguyên nhân có thể là do cá không được khỏ, ăn không tiêu, làm cho cá không sung dẫn đến tình trạng cá nhát, hoặc là do yếu tố tác động từ bên ngòai ....
bạn có thể đem một con cá mái, cho kè ở hồ bên cạnh để cá bình tỉnh lại, cho ăn thức ăn bạn dùng lọai thức ăn tươi, rửa cạch, cắt nhỏ, nếu cá nhỏ, còn cá lớn thì theo kích thước cá, bạn chọn lọai thức ăn phù hợp với cá, bổ sung thêm cá ăn khô dạng viên JBL, cho ăn vào buổi chiều, tối hạn chế không cho ăn tránh cá bị khó tiêu, sình bụng.

Mình khuyên là nuôi cá, bạn nên thay nước cho cá La Hán 2 ngày thay 1 lần, 50 % nước, nước phải xử lý sơ qua như tôi đã nói ở trên.

Chúc cá bạn ngày càng khỏe đẹp!

Ut9

batman1

Thành viên mới
SVC$
0
chúc cá bạn mau hết bệnh,cá của mình cũng đang có vấn đề,đang up hình lên nhờ mọi ngưòi giiúp đở mà post bài mãi ko được

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom