Guest viewing is limited

Love Phobia

Let the music heal the soul
SVC$
0
Bún ốc là thứ quà ăn quen thuộc của người Hà Nội.Thông thường với một tô bún ốc là có chuối xanh, đậu phụ rán và tất nhiên không thể thiếu những con ốc béo ngậy (bạn có thể ăn ốc to hoặc ốc nhỏ tuỳ theo sở thích của mình :D), cộng với một chút mắm tôm ( nếu bạn biết ăn), và một chút nước sấu chua ..Với cách ăn này bạn có thể dễ dàng tìm thấy những địa chỉ bỏ túi ăn ngon như : Ngõ chợ Đồng Xuân hay Hoè Nhai....
Vậy mà có một quán bán bún ốc rất riêng của Hà Nội, cũng có từ rất lâu rồi.Nằm khuất ở đoạn phố Hàng Chiếu , đối diện bên kia là cổng thành ô quan trưởng, quán bún ốc nằm nhỏ gọn với những chiếc ghế con, những cái mâm nhỏ.Bún ốc ở đây không là một bát lớn với chuối,đậu,với ốc với mắm tôm.
Khi bạn đến, hãy gọi cho mình suất bún ốc (ốc nhỏ hay to lại tuỳ vào bạn :p),bà chủ sẽ mang cho bạn một đĩa bún bánh nhỏ nhỏ bằng lòng bàn tay em bé,1 bát rau thơm và 1 bát nhỏ nước dùng thả vài chú ốc.Cái hay ở đây là bạn sẽ cảm nhận như thấy một Hà Nội xưa.Những chiếc bát với hoa văn giả cổ,người bán hàng cũng dùng một cái múc nước dùng được làm bằng tre.Hãy từ từ thưởng thức và cảm nhận vị riêng của bún ốc ở đây, bạn sẽ thấy rất thú vị.
Thêm một chút góc riêng cho bạn,ngay bên cạnh hàng bún ốc có quán chả rươi rất ngon,hãy gọi thêm nếu bạn thích..:10:

Chỉnh sửa lần cuối:
N

__Nick__

Guest
chít choài !!!!!!!!!! pé love nhà ta toàn đưa lên rum vấn dề ăn nhậu. hấp dẫn thiệt. phải chi tui đang ở HN thì phẻ gà hihihi:D love đúng là người am hiểu về nghệ thuật ẩm thực. :D:D

Love Phobia

SVC$
0
cảm ơn anh Nick ủng hộ rất nhiệt tình trong tình trạng đang đói nha...^___^

N

__Nick__

Guest
trời trời !!!!!!!!!! giờ đền lượt em trêu anh hả ? anh đói chỉ tâm sự cho mình em bít, vậy mà...........em rao lên room lun . hix hix , giờ ai cũng bít roài ngại ghê.

Love Phobia

SVC$
0
em chỉ nói nhỏ thôi mà.đây là chuyện bí mật nhá đề nghị mọi người ko bàn tán ạ ,,hì hì

N

__Nick__

Guest
trời trời ...............còn nói nhỏ và đề nghị ko bàn tán nữa chứ. pó tay em lun. tình yeu phở và bia hihihi:D:D

binhnv

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
..........Vậy mà có một quán bán bún ốc rất riêng của Hà Nội, cũng có từ rất lâu rồi.Nằm khuất ở đoạn phố Hàng Mành , đối diện bên kia là cổng thành ô quan trưởng, quán bún ốc nằm nhỏ gọn với những chiếc ghế con, những cái mâm nhỏ.Bún ốc ở đây không là một bát lớn với chuối,đậu,với ốc với mắm tôm.
Khi bạn đến, hãy gọi cho mình suất bún ốc (ốc nhỏ hay to lại tuỳ vào bạn :p),...:10:

Bạn ơi sai địa danh rồi. Hàng Mành đâu có đối diện Cổng Thành Ô Quan Trưởng Nhỉ. :103:

Love Phobia

SVC$
0
hì.cảm ơn bạn .mình ghi nhầm.phố Hàng Chiếu .sửa luôn.thanks bạn

sunflower_26

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ngoài ra nếu muốn ăn bún ốc ngon và rẻ có thể đến phố hàng chĩnh. đó là quán bún ốc mà ai cũng phải trầm trồ bởi cô bán bún đấy!

thohong_86

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mọi người nhắc đến món Bún Ốc Hà Nội ở khắp nơi sao không ai nhắc đến Bún Ốc Hồ Tây nhỉ?.Ngày xưa Bún Ốc ỏ đó mới chính là gốc.Vì lý do rất đơn giản:phủ Tây Hồ nằm trên 1 bán đảo của Hồ nên xung quanh mênh mông là nước.Cá và Ốc là sản vật của Hồ.Mọi người chỉ việc bắt nên và chế biến.Bởi vậy ốc Hồ Tây rất ngon và đặc trưng.Bún ốc ở phủ Tây Hồ cũng vậy.Hãy cùng tôi nên ăn bún ốc và vãn cảnh Tây Hồ nha.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Love Phobia

SVC$
0
Đã có 1 bài về bún ốc Tây Hồ rùi mà e :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom