Guest viewing is limited

simlua

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình mới sưu tầm được của người bạn, do chuyển công tác nên sang nhượng lại cho mình. Chim má trắng mùa này, các bác **** thử xem nhé!
Đây là em má trắng đang lên má đỏ

attachment.php

attachment.php

View attachment 4928
View attachment 4929
View attachment 4927

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

simlua

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đây là em má trắng gần xong má đỏ. Em nó có bộ đầu rất tốt, tướng to con, dài đòn. Chỉ cần nuôi vài tháng nữa là bắt đầu tập dượt rồi. Hy vong được một mùa sẽ thành "Hoàng đế"

attachment.php

attachment.php

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Những chú chim đẹp , tương lai sẽ xuất hiện thêm những chú chim đẹp đây , hy vọng giọng hót tốt nửa là ok .

tnlk

Thành viên tích cực
SVC$
0
con thứ 2 đẹp thật. Theo mình nghĩ thì là chim tơ chứ không phải bổi đâu bro à. Chúc mừng bro có 2 chú chim quý
Thân

khongtuoc3

"Sông có khúc người có lúc"
SVC$
0
chẹp chẹp mơ mộng nhìn đẹp quá,con đầu giống con cóc ghẻ quá,con 2 thì công nhận giống hoàng tử.......chúc chủ thớt nuôi 2 em nó thành tài

simlua

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
02 em này đều là má trắng mùa này hết. Em đầu tiên bây giờ chưa hoàn thiện má đỏ nên như vậy. Vài tuần nữa thay lông, em nó sẽ lột xác hoàn toàn. Khi nào trổ má đỏ xong, mình se up lại hình của em nó cho mấy Bác **** nhé!

pat_py

Thành viên tích cực
SVC$
0
2 con chim của bạn đẹp lắm. mà kiếm ở đâu má trắng bông thế bạn. bắt từ ổ hay mua chim bổi người ta bẫy. được 1 lúc 2 chú, thế là tuyệt quá rồi

simlua

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
2 con chim của bạn đẹp lắm. mà kiếm ở đâu má trắng bông thế bạn. bắt từ ổ hay mua chim bổi người ta bẫy. được 1 lúc 2 chú, thế là tuyệt quá rồi

Cảm ơn bạn! 02 chú này mình sưu tầm được từ 02 tỉnh khác nhau. em đầu tiên ở Bình Định, còn em thứ 02 ở tỉnh Gia Lai. Cả hai em đều là chim má trắng người ta bẫy lồng cả. Qua nhiều đầu mối khác nhau mới về tay mình được. Em đầu tiên mí đỏ đang ra đuôi trắng, khi nào xong lông mình post hình nữa.

thucdt

Thành viên mới
SVC$
0
Chủ thớt cố gắng cho em nó học giọng thành tài nhé, chim thì đẹp rồi, giọng đẹp nữa thì hết chê luôn. Chúc mừng!

simlua

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con đầu nhìn hình không rõ, nhưng con thứ 2 nhuộm 100%. Cái râu em nó nừa trắng nửa đen, cái chân còn dính thuốc nhuộm kìa. Công nghệ còn kém lắm.

simlua

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chủ thớt cố gắng cho em nó học giọng thành tài nhé, chim thì đẹp rồi, giọng đẹp nữa thì hết chê luôn. Chúc mừng!
Mình up thử Video của em nó xem sao. Em nó đang luyện giọng đây, các bác đánh giá giùm với. Nếu upload kô được, nhờ Admin xem sao nhé! Cảm ơn rất nhiều.
<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/hjnN2F3MkqE" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

dragon

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim đẹp quá, mào lân họng bò. Con này tương lai sáng ngời lắm đây =P~

Chỉnh sửa lần cuối:

Lộc 2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con đầu nhìn hình không rõ, nhưng con thứ 2 nhuộm 100%. Cái râu em nó nừa trắng nửa đen, cái chân còn dính thuốc nhuộm kìa. Công nghệ còn kém lắm.
Nói là chim "công nghệ" rồi đừng nhờ người khác hỏi mua nghen ? Mình biết nhiều người dùng chiêu đó rồi !

simlua

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nguyên văn bởi Dinh DL

Nói là chim "công nghệ" rồi đừng nhờ người khác hỏi mua nghen ? Mình biết nhiều người dùng chiêu đó rồi !

Cảm ơn bạn Lộc 2010 nhé! Không biết anh bạn DinhDL nuôi chim lâu chưa nhỉ! Nếu bạn nhuộm được lông trắng khi đang con mọc lông ống, chân lông còn chân lông máu thì mình nhờ bạn nhuộm giùm mình với. Nếu nhuộm được từ chân lông máu như vậy thì anh em nuôi chim khỏi phải cất công đi tìm những chú bông mơ như vậy.

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
ặc. Mào lân, họng bò, dáng cúp, mỏ mỏng. Đâu ra hoàn hảo vậy. Công nhận phải nói là e này ĐẸP. Bác chủ nuôi cẩn thận cái mào nhé. CHuẩn thế này rồi mà sau khi thay lông xong cái mào tè le loe ra thì ae tiếc giùm bác luôn đấy. Lúc đó chỉ có biết than thở thôi.......:((

simlua

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ặc. Mào lân, họng bò, dáng cúp, mỏ mỏng. Đâu ra hoàn hảo vậy. Công nhận phải nói là e này ĐẸP. Bác chủ nuôi cẩn thận cái mào nhé. CHuẩn thế này rồi mà sau khi thay lông xong cái mào tè le loe ra thì ae tiếc giùm bác luôn đấy. Lúc đó chỉ có biết than thở thôi.......:((
bạn xem em nó gân fhoanf thiện lông như thế nào, em cóc ghẻ đã ra thêm đuôi trắng, đang rụng lông và lên má đỏ.
http://<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/6ujdqO8vcpE" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

copden

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn thật có con mắt tinh quá. thật nể bạn luôn đó chắc hàng bông và bạch tạng với bạn là hàng nhộm hết. Người như bạn chỉ nhìn thấy lầu son chư ko nhìn đc tiềm năng đâu hảy sống theo cánh của bạn

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom