Guest viewing is limited

mêchim1995

Thành viên tích cực
SVC$
0
tình hình là chim em mua đến 12-6 này là đc 1 tháng...theo dõi các ngày và ghi trên lịch theo tuần thì thấy em nó rất ổn...Thế nhưng tại sao nhỉ có vẻ em nó bị suy...theo nhận định của em.....
Biểu hiện:
-Chim ko nhảy hay tông nữa...chỉ mở lồng thay nước thay cám gì thì nhảy...còn ngoài ra đứng gần tuyệt đối ko nhảy...(bổi mà chưa tới 1 tháng đã thuần đc ư :( :(...)
-Lông chim nhìn chán vô cùng....có 1 mảng như muốn bung ra :(....ko biết có phải thay lông ko nữa.
-Chim có biểu hiện xệ 1 cánh(cách nay 2 ngày và đã có lập topic tưởng em nó gãy mà ko thấy ai trả lời :a09:)tuy nhiên đến hôm nay thì ko thấy xệ nữa....và em nó toàn nằm dưới bố lồng....
Về dinh dưỡng em cho ăn rất đầy đủ...vào cám đã chịu ăn...sâu cám luôn đầy....ngày nào cũng cho ăn dế...
Hình em nó đây :(.....................

...........................

hieumap

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào ! đầu tiên là trùm lại ( trùm kín ) phơi nắng củng trùm , trứng kiến , dế , cào cào ngày nào củng có , sâu để đáy lồng . Sáng cho ăn , trưa kiểm tra thử xem nó ưa ăn loại nào , thời gian ủ khoảng 1 tháng !
vài ý vậy !!!!!!!!

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Con này bạn nên thả cho nó về với tự nhiên, hi vọng nó còn sống sót chứ nhìn nó ở trong lông yếu ớt quá, bạn phục hồi nhanh còn kịp chứ để mấy hôm nữa là nguy kịch đấy.Phân chim có dấu hiệu j khác thường ko .Bạn cho chim ăn những gi ?>

mêchim1995

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con này bạn nên thả cho nó về với tự nhiên, hi vọng nó còn sống sót chứ nhìn nó ở trong lông yếu ớt quá, bạn phục hồi nhanh còn kịp chứ để mấy hôm nữa là nguy kịch đấy.Phân chim có dấu hiệu j khác thường ko .Bạn cho chim ăn những gi ?>
phân chim nhìn thì vẫn bt bác....cho ăn sâu-dế-cào cào-trứng kiến thay đổi theo các ngày....trưa nay bỏ dế vào vẫn thấy em nó dí và mổ dế...em nó ăn uống vẫn bình thường..mà ko hiểu sao lờ đờ như thằng phê thuốc:a43::a43:....nãy tắm xong để ý thấy em nó chịu lên cầu đứng rồi...mà cái thái độ lờ đờ bất cần đời vẫn còn....đứng sát lồng ko nhảy :a10::a10::a10:

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
bạn trùm lại cho ăn nhiều sâu superworn, có vitamin bcomplex thì bổ sung cho nó, hôm trước mình có 1 con, tưởng đã ăn cám, mà chưa ăn, để đói xù lông, nằm bố lồng, phải bắt ra nhét sâu worn, và mình trùm lại 1 tuần cho ăn sâu worm giờ đã khỏe mạnh, ka ka, hồi bắt ra nó ốm nhách mà giờ thấy nó mập rồi

thân

mêchim1995

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn trùm lại cho ăn nhiều sâu superworn, có vitamin bcomplex thì bổ sung cho nó, hôm trước mình có 1 con, tưởng đã ăn cám, mà chưa ăn, để đói xù lông, nằm bố lồng, phải bắt ra nhét sâu worn, và mình trùm lại 1 tuần cho ăn sâu worm giờ đã khỏe mạnh, ka ka, hồi bắt ra nó ốm nhách mà giờ thấy nó mập rồi

thân
superwom là loại cho cá rồng ăn đó hả bác......hiện tại em nghĩ chắc chuyển hũ sâu và nước xuống bố lồng luôn đi ha.....cố gắng cứu vớt em nó..:(....

huynhlong963

Thành viên tích cực
SVC$
0
Sao mình ko thấy hình ảnh gì nhỉ ??? bạn thử úp lại xem hay máy mình bị sao nhỉ ??

huynhlong963

Thành viên tích cực
SVC$
0
vậy chắc máy mình bị gì rồi mình ko thấy hình gì cả ??

mêchim1995

Thành viên tích cực
SVC$
0
tình hình là thằng em vẫn nằm dưới bố lồng chưa chịu lên...nhìn suy gê :(...lông 1 bên phình 1 bên hóp vào:(...nay cho dế vào em nó vẫn ăn hạ cóng nước và sâu xuống thì em nó cũng vẫn ăn....:a43::a43:số phận em nó sẽ ra sao :a45::a45:

vnsjunka

Thành viên tích cực
SVC$
0
có vẻ con chim này bi ỉa chảy + suy rồi . Bạn ra hiệu thuốc tây mua thuốc te ra ( khang sinh + tri ia chày loai 250 ) và vitamin B loại dành cho lông vủ or mua vitamin B cua tre em uong cung dc và 1 ống kim ,1 vien nước biển dạng khô . Thuốc tera pha 1/2 vien vào it nứoc rồi chích vào con sâu cho no ăn 1 lần tầm 4 hay 5 con . vitaminB ban củng làm như vậy , nước cho chim uống bạn láy 1/4 viên nước biển khô bỏ vào ( thay nước hàng ngày nhé) Trùm áo lồng kín để nơi yên tỉnh

---------- Post added at 09:30 PM ---------- Previous post was at 09:25 PM ----------

con ccl mình cũng bị y chang con than cửa bạn nhưng không suy nhiều như con bạn mình làm cách đó và thấy có hiệu quả ( hiên tại chim mình vần con tịnh dương + thúc mồi tươi để chim mập lại, và hiện tại nó đã hót gió rồi) .Mình nuôi nó nên còn nước còn tát

mêchim1995

Thành viên tích cực
SVC$
0
hình như chỉ suy thôi bạn ơi...phân vẫn bình thường...
cái thuốc gọi là thuốc tera hả...ra gọi là tera luôn hả...sâu thì mua sâu superworm hả...ok chiều ra mua thử...cám ơn bạn rất nhiều

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom