Guest viewing is limited

minhquynhln

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em mới bắt con bổi này đã ăn cám. vì mê cái mào của nó quá mà không để ý đến móng của nó. khi mang về mới phát hiện ra nó bị cụt mấy 2 móng, các bác đánh giá xem em nó thế nào?có nên nuôi nữa hay không?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

minhquynhln

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

pat_py

Thành viên tích cực
SVC$
0
mào đẹp vậy, nếu chim vẫn nhảy nhót, hót bình thường thì để lại
nuôi đi bạn

anhkhoa2158

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Có gì quan trọng đâu nếu bạn vẫn còn thích chú chim này. Bạn ah mình đọc ở đâu đó có nói rằng mình nên làm những điều mình thich, đừng làm những gì người khác nói. Chơi chim cũng vậy bạn ah, nếu bạn đã mê chú chim này thì mới bắt về và nếu bạn chăm sóc tốt cho nó thì nó cũng sẽ không phụ lòng bạn đâu. Tuy móng có bị hỏng nhưng nó vẫn có thể hót đấu được mà, đừng xem thường tật nguyền của nó bạn ah! biết đâu đấy là cái tài của nó thì sao. Ông bà ta vẫn thường nói có tật có tài mà. hihi!
Mong bạn xem xét kỹ rồi quyết định. Chúc bạn có chim tốt!
Thân!

dinhhaind

Thành viên tích cực
SVC$
0
phóng sinh em ấy đi bác , chim bổi mới mua mà. Kiếm em khác ngon lành hơn cho bõ công nuôi.

cuonghin

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Biết đâu lại là hàng khủng ??? Thích thì cứ để lại mà chơi khi nào chán ta phóng sinh sau !

thanh97

Thành viên tích cực
SVC$
0
theo mình thì cứ để lại nuôi một thời gian xem giọng e nó đấu đá ra sao.hót như thế nào rùi mới thả.có tật mới có tài mà :a01:

hoavip

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
theo mình thì cứ nuôi đi bạn.chắc nó có duyên với bạn,với lại coa tật tí củng ko sao miễn hót hay và đầu gấu là đc rồi:a04:

kien977

Thành viên mới
SVC$
0
Nếu thái độ tốt giọng hay thì nuôi cũng ok. Nếu không có gì đặc biệt thì nên thả do là chim bổi. Kẻo nuôi một thời gian nuôi cũng chán mà thả thì tiếc công chăm sóc, trong lòng lúc nào cũng ấm ức.

vypham

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào bạn.! mình có đôi lời nhận xét bạn xem thử nha.Theo mình nhìn ảnh thì chú CM của bạn mũ cao nhưng đầu nhỏ, mỏ dày và dài, mình ngắn. thấy chú ta giống mái hơn là trổng đó bạn.Bạn treo vào chỗ vắng xem thử chú ta có wit tiu wiu ko?nếu đúng mái thì cho em nó về với thiên nhiên ko thì nuôi cho vào AVR sinh sản cũng được.Mong điều mình nx là sai hi`...Nếu trống thì bạn giữ lại nuôi xem giọng thế nào tốt thì nuôi cũng được có tật có tài mà.thân:a43:

boycali

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo em thì bác nên giữ lại nuôi. Em này tướng rất dữ đó. Để lại xem giọng ra sao đã nhé

phú hào

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tôi đồng ý với chú Thanh97 đó, để nuôi thử coi, biết đâu là cái duyên, cao thủ rất ít khi lộ diện, hihi, chúc chú may mắn nhé

CM_huongkhe

Thành viên mới
SVC$
0
Lỡ sau này là hậu thế của Thiết Mộc chân thì bạn nghĩ sao hả ban? Hiiiiiiiiiii

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom