Guest viewing is limited

Diabay

Không phải là Biết Tuốt!...
SVC$
0
Overstar ởi.... :a01:

Hôm nay là thứ 5 rùi, vận may đang đến gần rùi đó, (chưa thấy Gat liên lạc), khởi động dần đi nhé :))

Thân :a01:

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Sau bao ngày chờ đợi,cũng có phần mất ăn mất ngủ vì suốt ngày ôm cái laptop mà vào diễn đàn theo dõi thông tin topic quà tặng.Giờ em đã một phần bớt lo lắng rồi.Sáng ngày mai,sẽ dậy thật sớm để đón em nó về nhà mình.
Em xin cảm ơn BTC và anh Bắc,bác Đức đã tạo điều kiện để em thử vận may của mình.hihi.(nói giờ có lẽ còn hơi sớm tý).Cảm ơn bạn trinhpaygat đã nhường lại em Chào Mào này cho mình.Mình sẽ cố gắng chăm sóc nó thật chu đáo thay cho bạn.
Em xin cảm ơn.Vì tất cả.Giờ có lẽ em ăn uống ngủ nghỉ để sáng mai dậy sớm.đưa xe đón em nó về dinh vậy.:a15::a21:

thanhtung_68703

Thành viên tích cực
SVC$
0
Sau bao ngày chờ đợi,cũng có phần mất ăn mất ngủ vì suốt ngày ôm cái laptop mà vào diễn đàn theo dõi thông tin topic quà tặng.Giờ em đã một phần bớt lo lắng rồi.Sáng ngày mai,sẽ dậy thật sớm để đón em nó về nhà mình.
Em xin cảm ơn BTC và anh Bắc,bác Đức đã tạo điều kiện để em thử vận may của mình.hihi.(nói giờ có lẽ còn hơi sớm tý).Cảm ơn bạn trinhpaygat đã nhường lại em chào mào này cho mình.Mình sẽ cố gắng chăm sóc nó thật chu đáo thay cho bạn.
Em xin cảm ơn.Vì tất cả.Giờ có lẽ em ăn uống ngủ nghỉ để sáng mai dậy sớm.đưa xe đón em nó về dinh vậy.:a15::a21:

Chúc mừng bạn đã có được chú CM_ Phần thưởng của năm mới và ngày lễ tình iu nhé, càng may mắn hơn khi bạn lại là ứng cử viên thứ hai sau trinhpaygat mà em nó vẫn về tay bạn (dường như may mắn chỉ có thể là bạn). Chính vì thế bạn hãy chăm sóc cho em nó thật tốt vào nhé, biết đâu em nó lại có mặt trong cuộc thi tiếng hót chim CM lần thứ 2 được tổ chức ở đâu đó nhỉ! hi hi....

Chào thân ái và quyết thắng! :a14::a14::a14:......

Diabay

SVC$
0
Chúc mừng bạn Overstar.

Bạn thật là người rất may mắn xuyên Việt đó :a01:, vừa trúng thưởng chú Chòe Than ở TP HCM xong thì lại được trúng thưởng chú CM Huế tại HN.

Mình đã giữ gìn chú CM đó nguyên vẹn không sứt 1 sợi lông nào bằng lồng thưng Mica suốt từ hôm nhận hộ. Và đã được thưởng thức giọng hót của nó 1 tuần nay, chú này thật mau mỏ.:a21:

Chiều tối hôm nay, anh Hiền đã đón chú CM đó về cho bạn. Sáng mai bạn có thể nghe chú CM Huế đó hót tại nhà rùi :a01:.

Chúc bạn chăm tốt những chú chim đó và luôn vui trên diễn đàn này.

Thân.

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Vâng.cháu cảm ơn bác nhiều.bác đã chăm sóc giữ gìn em nó,hơn nữa còn đánh giá sơ lược về nó nữa.hihi.lúc chiều anh Hiền gọi đt cho cháu.nghe trong đt chim kêu ríu rít.chắc nhà bác nhiều chim lắm.nếu có dịp ghé qua nhà bác chiêm ngưỡng bác nhé.hihi.cháu đang chờ đợi em nó bác àh.còn hơn 6h nữa là được nâng niu em nó rồi.:a45:.Cháu sẽ cố gắng chăm sóc em nó.có điều kiện sẽ post lên mọi người cùng chung vui.:a15:

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
Vâng.cháu cảm ơn bác nhiều.bác đã chăm sóc giữ gìn em nó,hơn nữa còn đánh giá sơ lược về nó nữa.hihi.lúc chiều anh Hiền gọi đt cho cháu.nghe trong đt chim kêu ríu rít.chắc nhà bác nhiều chim lắm.nếu có dịp ghé qua nhà bác chiêm ngưỡng bác nhé.hihi.cháu đang chờ đợi em nó bác àh.còn hơn 6h nữa là được nâng niu em nó rồi.:a45:.Cháu sẽ cố gắng chăm sóc em nó.có điều kiện sẽ post lên mọi người cùng chung vui.:a15:

Một lần nữa xin chúc mừng overstar nhé!:a15:

Còn nhà Chú Diabay chỉ có 2 con chim thôi:a01:, còn lan thì nhiều vô kể, cứ như là rừng lan ý bà con ạh. Còn bạn nghe thấy nhiều tiếng chim là con cm mà bạn đc tặng đấu với con cm bạch nhà chú ý đấy:a01:, hàng khủng nhé, chim già rừng và đẹp:a01:.

Diabay

SVC$
0
Ếch cốm:

**** gió ghê cả người =))

Hãy đợi đấy :a21: .

Khi nào chú CM mới của tớ thuần rồi thì 2 ta thi đấu thử nha. Bây giờ thì tớ đang phải kẹp nó ngay bên nách để nó nhanh thuần :))

Thân. :D

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0
@All : Một lần nữa cháu xin cảm ơn tất cả mọi người đã cho cháu cơ hội lần thứ 2 trong năm này.

@Anh Bắc : Em cũng chưa được tận mắt ngắm nhà bác Đức.nhưng nghe lời anh Hiền đi về kể

thì...:a45:(Long lanh lắm anh àh).:a21:

@Bác Đức : Trưa nay cháu đã đứng chờ trước nhà anh Hiền để mang em nó về.càng sớm càng

tốt.sốt ruột lắm bác.Đúng là cháu đã cảm nhận chờ dài cả cổ là như thế nào.nhưng cổ cháu dài

hơn khi mang em nó về nhà.lại được nghe tiếng hót của " người dân xứ Huế thơ mộng ".Cả nhà

xúm xít từ bà nội đến bố mẹ để ngắm em nó hình hài như thế nào.:a21:.Bà cháu là người gốc

Huế mà.Quả thực em nó rất mau mỏ,ngay ở nhà anh Hiền nó đã ríu rít rồi.khi về nhà.còn ché

liên tục với chim nhà.nhưng em muốn giữ sức nên đã trùm 3/4 mặt lồng bằng áo

lồng.hiih.những vẫn hót.Đón em nó về nhà.nào là chuối,nào là xoài.hihi.cho ăn tẩm bổ suốt.giờ

được em để trên bàn học ngồi chát chít với các bác trên diễn đàn này.hihi.Mong rằng một thời

gian sau em sẽ có dịp post thông tin thành tích của em nó lên cho mọi người.

Cháu thấy em nó mau miệng phết bác àh.mà còn dạn nữa.k biết được sự huấn luyện của anh

bemaap k đây.còn dạn hơn con bổi dở 2 tháng của cháu nữa.hhi.mong rằng em nó có đủ sức

để ganh đua với con bạch nhà bác nhé.:a01:

Diabay

SVC$
0
Overstar :

Xin được chia vui với niềm vui sướng của bạn.

Chú chim CM này đúng là tình cảm, vui vẻ, hòa nhã, của một quà tặng. Một tuần nó ở với mình là 1 tuần mình thấy quý mến nó.

Thật cảm ơn bạn Ếch cốm và bác Bé mập nhiều nhiều.

Thấy bạn vui mình cũng được vui lây. Cảm ơn bạn.

Thân.

MrJohnny

Thành viên tích cực
SVC$
0
Xin chúc mừng Overstar, chúc bạn đã có chim hay, lần sau chắc chắn mình sẽ đợi có lượt bốc thăm nào mới phải đăng ký để kiếm 1 em Cm về nuôi thui, nghiền không chịu nổi rồi, mặc dù ở nhà đã có vài em, nhưng vẫn nghiền cm huế nhất, Chúc mừng Over nhé, ráng chăm chút e nó tốt rồi cho mọi người cùng thưởng thức giọng hót của e nó nha.

Thân!

merci_lavie

Thành viên tích cực
SVC$
0
hihi hôm nay mới đc chúc mừng bạn Overstar vì hôm nay mình mới về. Chắc trong thời gian chờ đợi bạn hồi hộp lắm hả, cố gắng chăm em nó thật tốt nhé.

Thân chào bạn.

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Lâu ngày em k ghé vào topic này.rảnh rỗi đọc lại những gì đã trải qua.hihi.đúng là...Hồi hộp k kém như trước.Hiện em chào mào vẫn đang được em nâng niu từng ly từng tý một.Và giờ có một chút tiến triển mới rồi.Khi kê với các em chào mào cũ ở nhà.em nó bung cánh nhấp mù mịt,ngửa mặt lên trời.một lúc lại xoay cầu ru mái.Nhìn thật quyến rũ.Ai nghe giọng em nó cũng khen con này sao hót hay hơn mấy con kia thế.Quà tặng chào mào Huế của svcvn tặng cho con đó àh.Hihihi...Quả thực khi thấy tên mình trên svcvn,tâm trạng em rất vui và hãnh diện rằng mình được đặt chân và còn được đón tiếp rất nồng nhiệt của mọi người nữa.:a45:.Em cũng k biết nói nhiều hơn.về tất cả mọi tình cảm mà các anh chị em trong diễn đàn đã dành cho em.Hiện con chào mào nó chưa căng lửa cho lắm.hót chưa sổ hết.nhưng từng đó cũng đã đủ biết rằng một tương lai tươi sáng đang chờ đợi em nó.:a45:.Mình sẽ cố gắng post hình ảnh và clip lên trong một thời gian gần nhất có thể.
Thân !

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom