Guest viewing is limited

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0

Kính chào quý thành viên.. quý bạn cùng anh chị!!!

Như chủ đề... vào mỗi năm trong những ngày cuối tháng 8 đó là thời gian khá vui và hồi hộp trong đợi đối với diễn đàn Sinh Vật Cảnh Việt Nam. Bởi... đó là ngày sinh nhật của diễn đàn. Năm này đã tròn 6 năm. Quanh thời gian này thì diễn đàn thường có các hoạt động chia sẻ giúp vui như: đấu giá quà tặng... bốc thăm trúng quà tặng v.v....
Vì năm này khá đặc biệt là ngày sinh nhật diễn đàn đúng luôn vào ngày Chủ Nhật tức 25 tháng 8. Tuy nhiên... anh em BQT diễn đàn khá bận vào ngày này cho nên anh em đã hội ý và dời lại vài tuần sau tức: 15 tháng 9 năm 2013.

Để giúp vui từ nay tới ngày sinh nhật diễn đàn, Bạch Đề có món quà tặng bốc thăm đó là chú Cu Gáy gốc Bình Định, chim đánh lồng được vài tháng.

Mô tả sản phẩm về chú Cu Gáy:

Mình cũng mới đọc nghiên cứu kỳ về các bài cu gáy gần đây.. cộng vài lời giới thiệu sơ về chú bổi do người chủ giới thiệu. Đó là do bố em ấy đánh từ Bình Định gửi cho nói chung là bổi đã tuyển khá tốt. Chú này có thể là mau nổi để lên mồi sau này bởi: cổ lải.. mình đều khá nở......chỉ dàm đều thẳng..... giọng đồng..... đặc biệt khi thả chung vài em bổi khác thì em ấy tẩn hết các em còn lại. Do chim bổi và chuẩn bị thay lông cho nên không láng đẹp cho lắm.

Có vài hình ảnh đẹp trai của em Bổi:

Điều kiện thành viên cần đủ để tham gia bốc thăm:

- cần đủ 50 bài viết50 lần được cảm ơn bài viết

-thành viên không đủ điều kiện có thể viết "comment" trong bài viết, không được post spam bài viết, bài sẽ bị xóa, vì cần gọn bài để dễ cộng danh sách thành viên tham gia.

Chim hiện đang tạm định cử ở Tp, HCM.... vì vậy, thành viên thắng bốc thăm phải tự lo trả phí vận chuyển.....

Thành viên đủ điều kiện... yếu thích mê Cu Gáy :D... muốn thử vận may có thể đăng bài ngay khi bài này được đăng ra.

Hết hạn sẽ đúng vào ngày sinh nhật diễn đàn: 25 tháng 8 năm 2013... 12:00 tối... giờ
diễn đàn.

Hình thức bốc thăm: Cũng như mọi khi anh em BTC hội quán HP sẽ đại diện bốc thăm, thời gian thì chưa biết được bởi... quý cụ ý sẽ bận vào tuần lễ bốc thăm... như vậy sẽ bị delay.. tức chậm lại ít hôm...khi có kết quả sẽ thông báo ngay. Mong quý anh chị thông cảm!

Chúc quý anh chị em sức khỏe may mắn...!!!

Bạch Đề

PS: đúng ra tài khoản Ban Quản Trị sẽ đăng lên để thêm phần long trọng... nhưng để cho vui chang hòa... mình dùng nick mình đăng lên cho dễ, bởi... anh em BQT vẫn có thể tham gia cho vui....

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Mình cũng xin một vé. Các cụ HP cố gắng bốc cho trúng mình nhé hihi, Cụ Điểu ở giúp em một tay giành chú em này về đê.

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
Em nghĩ với tiêu chí của cụ Bạch Đề thì hình như em cũng đủ tiêu chuẩn! Vậy em cũng xin 1 vé! Biết đâu trời thương em lại có em cu gù báo thức buổi sáng! Thanks all!

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Cảm ơn các cụ đã tham gia hihi Cu Gáy vẫn kén chọn người chơi quá nhỉ!

Như vậy là hôm 25 tháng 8 vừa qua đã hết thời hạn tham gia.

Hiện có ba cụ tham gia là:

#2 kevinbox1
#4 sir_thanhle
#5 manhhung102

Chim sẽ gửi theo đường tàu nếu 1 trong 2 cụ ở HN may mắn....

Còn nếu cụ Lê may mắn thì sẽ gửi ra ĐN rồi... sẽ nhờ Vỹ đưa cho cụ Lê sau.

Lại nhờ các cụ ở HQHP khi nào nhóm họp anh em thì bốc cho một phiếu may mắn các cụ nhé...
cảm ơn các cụ HQHP nhiều!

Thân mến,

Bạch Đề

PS: xin lỗi vừa bữa giờ bận quá quên mất ngày hết hạn!

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0
Mình không ngờ cu gáy lại ít fan thế này. Thật đáng tiếc, chơi cu gáy là một thú vui hết sức tao nhã và cũng cần nhiều kỹ năng. Nếu Chào Mào thì chắc đã nhiều người đăng ký rồi. Hy vọng các fan cu gáy tăng thêm lên. Thân

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
hix. mấy ngày ko vào diễn đàn nên ko đọc được bài viết. nay vào thì đã hết hạn rồi nên ko đăng kí được. cũng mê cu gáy nhưng chậm chân quá. ko biết cụ nào có vận may nhận được chú này mà chưa thấy nêu tên.
em mới ghép được cặp gáy để lứa đầu bị bồ câu phá bể trứng, đẻ lứa thứ 2 thì nở được 1 chú đến hôm nay là 10 ngày tuổi rùi.đang kím em làm mồi mà chưa có. tiếc ghê chắc phải chờ lần sau vậy, khi nào có bốc thăm cu gáy mong cụ bạch đề inbox cho em biết nha.
thanks all

treofan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hic ngày nào mình cũng search bài mới trên SVC, nhưng sao không thấy bài này nhỉ, tiếc quá. ngày xưa trước khi chơi Chào Mào, mình cũng có thời gian nghiện cu gáy, chỉ đến khi bị trộm mất 2 con mồi chiến thì do quá đau buồn nên bỏ hẳn. Chúc mừng bác sir_thanhle, con này bộ cường khá khít, tương lai là một con mồi bền đây. Bác Bạch Đề còn em nào không nhỉ ?

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Xin chúc mừng cụ Lê...theo tin đồn là nghe nói papa của cụ sẽ lo về phần cu cu còn cụ là Khuyên và CM.

Vâng, mình thừa biết là đợt đăng bài này do thiếu fans cu cu vào quá chớ không cũng rất đông... sắp chơi cu gáy theo mình được biết nó cũng khá kén chọn người chơi chớ không giởn chơi hihi.

Hy vọng rằng sắp tới mình tìm có nguồn bổi tốt mình cũng sẽ đăng tiếp.

Cái khó là khâu vận chuyển... vì phần lớn tôi nhờ qua các cụ thành viên BQT diễn đàn... các cụ ý cũng bận đủ cả trong cuộc sống... cho đôi khi khó hic!

Cũng xin được gửi lời cảm ơn đến quý cụ HQHP đã giúp bốc thăm chú cu cu này!

thân mến,

PS: có hứa là sẽ có Cu Gáy hoặc CM tiếp sau khi sinh nhật... chờ nhé...

Tuấn_Hn

"Để nhớ 1 thời ta đã yêu"
SVC$
0

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
Chúc mừng cụ sir_thanhle! Chúc em cu gáy đã tìm được chủ tốt! Cung hỉ cung hỉ!

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0
Kính thưa các cụ! Mấy hôm bận bịu lại còn gặp cơn bão số 10 xông vào càn quét nên thành ra không vào diễn đàn được. Nhưng hôm nay vào thật là bất ngờ và vui vì đã trúng được chú chim này. Hy vọng sẽ chăm sóc em nó được tốt không phụ lòng cụ Bạch Đề và toàn thể ACE diễn đàn. Chúc toàn thể ACE sức khỏe, hạnh phúc và thành công. Xin chân thành cảm ơn!
Sir_ThanhLe

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...chúc mừng a Lê nhé...tôi đoán là a Lê sẽ nuôi gáy giỏi như nuôi khuyên...longngahn...

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
chúc mừng a Sơ thành Lê đã trúng 1 con cu>>> con này hình như e đã có dịp xem qua rồi đó a. chăm sóc tốt post lên diễn đàn cho ae thưởng thức. luyện thành mồi luôn thì quá ngon

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Chúc mừng cụ sir_Thanhle đã trúng số nhé! Cụ cố gắng chăm sóc em nó cho thật nổi để thúc lửa em CU nhà nhé he he:a37:...!

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
chúc mừng cụ thanhle đã trúng giải. đang chờ lần sau bốc thăm hy vọng trúng giải. giờ đang tìm 1 chú cu nào có tố chất làm mồi xem sao chứ cặp cu gáy nhà mình sau 1 năm ròng ghép đẻ đã ok rùi. lứa đầu được 2 trứng bồ câu phá bể mất. lứa thứ 2 được 2 trứng nhưng nở có mỗi 1 trứng, giờ đã được 1 tháng rưỡi rùi. lứa thứ 3 thì nở được cả đôi rùi tín đến hôm nay là em nó đã được 1 tuần tuổi rùi. đang mọc lông ống ở cánh. bọn nó lớn nhanh như thổi chỉ 1 ngày không ngắm bọn nó hôm sau thấy khác liền.............khi nào rảnh mình sẽ post ảnh cho các bác xem. vậy là bây giờ cứ 1 tháng là có 1 cặp gáy non ra ràng. đang ghép thêm 1 cặp nữa mà chưa thấy đẻ đái gì...............hy vọng 1 vài tháng nữa sẽ có thêm tin vui.

anhken1992

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chưa đủ điều kiện rồi chán ghê hjhj :a45::a45::a45::a45::a45::a45:

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Vâng kính chào quý cụ!

Vừa rồi cụ Dũng lên HB gặp thằng em giao lưu có hỏi về cu cu thì... hic hic :190: em ý bảo sao không nói sớm... hôm bữa bẫy lưới cả mớ và "thịt"

hic đợt Tết vừa rồi lên có em thổ gáy rất hay sau phía chân núi. Hy vọng đợt tới em bẫy lưới có chim tốt mình nói em ý giữ lại.

thân,

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom