Guest viewing is limited

CAVAYXANHS

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Lọc này lọc làm cho hồ cá Rồng mà, chứ cá la hán là loài ăn tạp, làm lọc kiểu này vệ sinh đuối luôn á :):
bộ lọc này thì con nào xài cũng đc bạn ạ
chỉ sợ phí là bạn nuôi 1 con cá bảy màu mà xài bộ này
các nham thạch ko cần vs chỉ cần thay bông lọc thội bạn:help::help::help:

Trinh Phuong An

khó nghĩ quá...
SVC$
0
Bác TPA ơi, Hồ của em dài 140 * R 50 * Cao 60, vậy em nên làm bể lọc ra sao và kích cỡ như thế nào, mong bác tư vấn cho em cái nhé ... Thanks bác nhiều, nếu bác làm bằng hình hướng dẫn thì càng tốt á ... Thanks bác trước.
Mình bận quá không thể trả lời chi tiết & bằng hình được.Có gì thắc mắc dt cho mình 0908318015.
với hồ như thế thì làm lọc dài 120 x 15 x 15 chia làm 5-7 ngăn xả ở giữa.xài 2 bơm AP2000 là ok.bạn tham khảo thêm thật kỹ ở bài bộ lọc sẽ rõ hơn.

dragon fish

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
HỒ 1m6 đặt cái hộp lọc 1m2 được hông TPAnh? rồi mình mua sỏi hay nham thạnh jì đó ở đâu vậy xin anh chỉ dùm

dragon fish

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Nham thạch, sỏi loc san hô

Mua những thứ này ở đâu vậy các bạn, cho mình biết địa chỉ được không, thax bà con nhìu lắm

genta

to be or not to be
SVC$
0
nham thạch thì bạn mua ở cửa hàng thuỷ sinh Lý Vũ - đường Bùi Biện thì phải, còn bioball, than sứ, bacteria house thì bạn có thể mua ở:
1/ aro4viet - 27 Lam Sơn, Phú Nhuận
2/ Hồng Anh - 116A Nguyễn Đình Chiểu, quận 1
3/ Cao Quí - 808 Trần Hưng Đạo, quận 5

tuno

Thành viên mới
SVC$
0
cần tư vấn máy lọc, các a add nick e truyền đạt kinh nghiệm nhé : tuno_25092005, em o HCM

T

tnonline

Guest
Theo các bạn thì nên làm lọc tràn hay lọc đáy để nuôi cá rồng.
- Lọc đáy thì có vẻ dễ thiết kế hơn và trông đẹp hơn, gần như không phải mất thêm công sức thay rửa (mà cũng không thay được vì nó nằm dưới đáy hồ). Nhưng nó gần như là một cái "hố xí tự hoại", để lưu cữu tháng này qua tháng khác, trông thì sạch nhưng thực ra trong lớp sỏi lọc dưới đáy hồ lại cực bẩn.
- Lọc tràn thì phải lắp thêm các ngăn tràn ở trên, trông mất thẩm mỹ hơn lọc đáy. Tuy nhiên nếu bẩn quá thì có thể thay giặt được. Nhưng mình sợ nó không hút được hết cặn dưới đáy hỗ (thức ăn, phân cá...) thì trông hồ vẫn bẩn.

Hiện tại hồ của mình mua sẵn để nuôi cá 7 màu, giờ ko nuôi nữa mà chuyển sang cá rồng (LKU thôi nhưng vẫn thấy thích). Nó có lọc hút nước từ đáy rồi đổ vào 1 ngăn bông lọc. Nước không trong lắm mà dưới đáy thì cực nhiều cặn (máy bơm không hút được vì đầu hút cách đáy khoảng 7cm). Cứ 2 ngày mình phải hút phân và cặn ra và thêm nước mới. có khi một hôm đã phải làm rồi. nước hơi vàng nên muốn làm lọc khác cho sạch. Mình sợ là dù có cho đầu hút xuống sát đáy nhưng chưa chắc nó đã hút được hết cặn bẩn.

Đang phân vân giữa lọc đáy và lọc tràn, xin các chuyên gia cho ý kiến chút. Thanks.:a08:

LuckyDog

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
nếu bạn làm lọc đáy mà có hệ thống hút đáy thì ok
mình xài lọc đáy đây,có máy thồi luồng và hút đáy nên đáy lúc nào cũng sạch và khi thay nc mình chỉ cho ống vào hút nc ra k cần phải hút phân bao giờ

T

tnonline

Guest
nếu bạn làm lọc đáy mà có hệ thống hút đáy thì ok
mình xài lọc đáy đây,có máy thồi luồng và hút đáy nên đáy lúc nào cũng sạch và khi thay nc mình chỉ cho ống vào hút nc ra k cần phải hút phân bao giờ

Mình không biết về hệ thống thổi luồng và hút đáy. Nếu được như vậy thì lọc tràn cũng có thể làm sạch cặn dưới đáy được. Bạn có thể giới thiệu nhãn hiệu và giá của hệ thống bạn đang dùng được không. Mình tính làm lọc tràn với một hệ thống thổi và hút như bạn thì nước trong bể cũng trong veo. Cám ơn bạn.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom