Guest viewing is limited

nguyenthach

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vườn nhà em có 6,7 con bìm bịp mà không có cách nào bẫy được xin các anh em chỉ cách.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
vườn nhà em có 6,7 con bìm bịp mà không có cách nào bẫy được xin các đại ca chỉ bảo

Chào Bạn !!!
"Đất lành chim đậu" vườn nhà bạn có nhiều chim thì mừng còn không hết tại sao lại phải bắt chúng , chim già rồi có bắt được thì cũng khó nuôi chẳng lẽ bạn lại ngâm rượu nhưng theo mình thấy thì cũng chẳng chút bổ béo nào. Là người yêu SVC thì không nên tàn phá thiên nhiên có đúng không? theo mình thì bạn nên để nó tự do đi đừng bắt nó làm gì. mình chỉ góp ý thôi mong bạn đừng buồn đừng trách mình. Thân!!!

Mr.Râu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim gì muốn bẫy cũng fải có chim mồi, dùng bìm bịp mồi để bẫy đó bạn ơi

hồi trước mình bẫy bìm bịp mà ko cần chim mồi, bạn để ý kĩ những nhánh cây hay bãi đất nó hay xà xuống rồi dùng keo dán chuột và lưới để bẫy, tỉ lệ thành công là 40% vì khi dính nó dãy ra xảy mất:D

Lò Ing Tứa

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nếu trong vườn nhà bạn có Ao hoặc vũng nước thì bạn đặt bẫy vào những chỗ đó vì chúng hay ra uống nước và kiếm mồi. Mồi thì bạn có thể dùng những mồi tanh như tôm cá hoặc các thứ mồi tương tự khác vì chúng là loài ăn tanh. Nhưng nói chung là nuôi chúng rất tốn và bẩn. chúc bạn may mắn:a08:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom