Guest viewing is limited

quangthinhtb

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nhà em nuôi mấy em Chào Mào, trong đó có hai em là tuổi lồng được 3 năm rồi hai em này thì hót suốt ngày,
vấn đề là hôm trước em mới bắt hai em huế mộc về, về đến nhà đầu tiên cũng hót đấu khiếp lắm, nhưng mấy hôm nay hai em huế ra ít giọng, và để gần không thấy đấu nưa, nếu treo lên tầng thì vẫn hót nhưng nhỏ lắm,
mong các ae ai đã gặp trường hợp như mình thì chỉ giáo.. than!!:a43::a43:

giangcoii

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
kiểu này là bạn không nuôi được rồi tốt nhất gửi mình nuôi hộ cho nếu nó thành tài thì cho em xin luôn hehe

giangcoii

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thôi đùa bạn đấy bổi mộc thì làm gì đã có lửa mà dám to mồm đấu vs chim nhà bổi của mình 3 tháng rồi hót hét cả ngày còn chưa dám đấu vs mồi nhà nũa là con bạn mới có mấy ngày

quangthinhtb

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cảm ơn bạn nhé, mình đang tính gủi em bổi nhà mình đi một thời gian

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
Cảm ơn bạn nhé, mình đang tính gủi em bổi nhà mình đi một thời gian

Chào bạn, mình không biết bạn sống ở đâu? Còn mình thì mình ở Hà Nội chính vì vậy mình xin chia sẻ với bạn một số thông tin do những anh em có thâm niên chơi chim miền Trung và những kinh nghiệm mình đúc rút từ việc nuôi em Sông Kôn. Chả là mình cũng mới bắt em Sông Kôn được vài tháng. Lúc mới bắt, em nó đã xong lông. Ở Đà Nẵng em nó chơi khá tốt tuy nhiên ra Hà Nội do lạ nước lạ thổ nhưỡng cũng như lạ tay chăm, em nó có dấu hiệu tụt lửa. Bên cạnh đó, ở nhà mình còn 2 em miền trung nữa cũng gần xong lông nhưng thấy chim lạ nên đè khá dữ. Ngoài ra, thời tiết ở Hà Nội cũng ảnh hưởng khá lớn tới em nó. Trong Đà Nẵng lúc nào cũng nắng nóng, ra Hà Nội trời chuyển thu, sáng thì nắng, đêm thì se lạnh. Em nó chưa thể thích nghi ngay được. Lại còn chưa kể Hà Nội sắp lạnh rồi. Theo mấy anh em thâm niên có nói, với chim miền Trung phải độ tối thiểu 2 mùa ngoài bắc thì chơi mới ổn định, tất nhiên là tuỳ từng con, nhưng theo mình nghĩ có lẽ phải thế thì các em nó mới hợp với thời tiết thay đổi nhanh như chong chóng. Bạn cứ thử để ý xem nhé. Có gì không đúng mong bạn bỏ qua!

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
bất kỳ loại chim nào khi thay đổi môi trường nước nuôi cách chăm sóc điều tụt lửa dù ít hay nhiều vẫn có và nó cần thời gian mới lấy lại phong độ đc. cứ nuôi tốt mồi tươi cám bã trái cây tắm nắng nước điều và cho ăn ngủ có giờ giấc. một thời gian chim sẽ lên lửa lại thôi. Chào Mào thì bạn cứ tách ra. nuôi mỗi con 1 ko gian. sau thời gian quen tiếng chúng cũng ít đấu đá hơn, từ từ nó quen thì sẽ hết đè

Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom