Guest viewing is limited

Love Phobia

Let the music heal the soul
SVC$
0
Bạn lên bến Hàn bao giờ chưa?

Có 3 con đường để đi đến bến Hàn.Thứ nhất là đi vào ngõ 399 Âu Cơ,men theo một chiền đê,cẩn thận một chút không là bạn sẽ lọt xuống ruộng của bà con Nghi Tàm đấy nhé:1:.Thứ 2 là đi theo đường Xuân Diệu rẽ vào ngõ 52 Tô Ngọc Vân.Đến cuối ngõ sẽ có con đường nhỏ vòng vèo dẫn bạn đến bến Hàn.:rolleyes:.Thứ 3 là đi theo con đường đất nhỏ, một bên là những đầm sen ngát trời gần công viên nước Hồ Tây.Cuối con đường đất nhỏ ấy là một đường bê tông uốn lượn vòng vèo, 2 bên là hàng đèn cao áp đó chính là ...BẾN HÀN của chúng ta

Khi bạn đến bến Hàn, cảm nhận đầu tiên của bạn là một không gian thoáng đãng và một nửa đầm sen bao quanh đây.Nếu bạn đến bến Hàn vào mùa sen nở xem ,bạn sẽ thấy thích thú khi được thưởng thức hương sen thơm ngát như thế nào :6:.Vào lúc chiều tà trên bến Hàn, bạn sẽ thấy chiếc đu quay khổng lồ của công viên nước đang hoạt động với những ánh đèn lấp lánh và một bên là Hồ Tây lúc chiều về bảng lảng khói sương.Cái tên đầu tiên của bến Hàn là " con đường tình yêu" cũng chính vì khung cảnh thơ mộng ở đây.Sau này cái tên bến Hàn xuất hiện, không biết từ khi nào nó đã trở thành cái tên gọi quen thuộc của dân teen.

Trên bến Hàn.còn có rất nhiều tranh vẽ graffity.Bạn có thể gặp bất kỳ hình vẽ nào, cái tên nào, biệt danh nào được lồng vào nhau trên từng centimet vuông mặt đường.Sao bạn không đến và thử xem còn chỗ trống nào để ghi tên mình lên đó không nhỉ?:D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

khuyenmao

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình cũng đã từng nghe nói tới bến hàn rùi nhưng mà vẫn chưa lên đó bao jo cả, nhưng thấy mọi người bảo còn có cà đường nhật bản phải hok bạn nếu biết thì bạn chỉ dùm nha hum nào có điều kiện mình cũng sẽ lên đó một chuyến, nhưng mà với đìu kiện pải có ngừoi :a44::a44::a44:đã phải hok bạn

huyentranglover

Hành trình đi tìm một nửa!...
SVC$
0
Bến Hàn

yeukhuyen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
công nhận bến hàn quốc hồi xưa em đi mới lãng mạn bao nhiêu và yên bình bao nhiêu nhưng khoảng gần 1 năm trở lại đây em không dám ra đó nữa.tuy khung cảnh vẫn lãng mạn và đẹp do những bông hoa sen nở và những ánh đèn do chiếc đu quay khổng lồ nhìn trông thật như trong một giấc mơ vậy.hồi đấy em thích ngày nào cũng được qua đó hít thở không khí va ngắm những thiên nhiên sung quanh.thế nhưng vào một ngày em và các bạn em đã trứng kiến một thảm kịch :a36: có một nhóm côn đồ khoảng 5 đứa cầm trong tay toàn dao và gậy đi cướp đồ của những người đứng trong đó.thế là từ đó mình không còn dám tới đó nữa.và nay mình thỉnh thoảng mệt mỏi trong công việc thì mình lên bến Nhật Bản đường gần Phủ Tây Hồ ở đó cũng rất thoáng mát và cũng yên tĩnh và nhiều khi ra đó thấy người thả những cái đèn trời nhìn trông thật là đẹp và thoải mái đầu óc...chúc các bạn có một khung cảnh thật yên tĩnh và lãng mạn với một phần của mình :a04:

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Chính vì bến HQ nổi tiếng với dân teen cho nên đường Tô Ngọc Vân đó cũng đã trở nên quen thuốc hơn bao giừ hết.Quen thuộc và nổi tiếng là vi các nhà nghỉ ở đó ko bao giừ quan tâm bạn bao nhiu tủi,bạn có CMT hay không.Tiếp hết...!!>:)

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom