Guest viewing is limited

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
sau khi về quê ở ẩn và có thời gian rành rỗi nên em xin phổ biến cách bẫy sâu xanh ko cần chim mồi

tin vui là làm theo cách này bẫy được 2 em mái và 1 em trống
tin buồn là 1 em ái bẫy đầu tiên dã chết ko biết lí do
em trống thì nuôi được đến ngày hôm nay là ngày thứ 3 thì sáng nay bẫy được thêm em mái chiều tối mở cửa lồng cho ăn sâu quên đóng cửa thế là vù mất buồn quá, còn 1 chú mái mới dính hồi sáng ko biết có sống ko có gí em thông báo sau giờ em xin vô chủ đề chính.
quan trọng nhất là mấy bác phải quan sát kĩ chim hay đậu cành nào hay ở khu vực nào

bước thứ 2 là mua keo: loại keo dính chuột em thì mua ở coop max loại 200gr xài tẹt ga luôn giá 21k 1 hũ, loại này ko độc hại

bước thứ 3 là lên mạng vo youtube down file giọng sâu xanh trống về. hình như file có tên là SAu xanh.mp4.flv file này thu khá good, ít tạp âm. nhưng kêu hơi nhỏ mấy bác chịu khó thêm bước nữa là vô google seach cái phần mềm tăng âm lượng có tên là GoldWave tăng em nó hết max lên rồi save lại đảm bảo có 1 file hoản chỉnh kêu hơi bị to. rồi chép em nó vào điện thoại hay cái vật gì có thể phát ra tiếng kêu.

bước thứ 4 là mang hũ keo+1 cái que+ cái điện thoại ra vườn nơi các bác chọn được vị trí thích hợp để bẫy và bắt đầu thực hiện công đoạn quét keo vào cành cây. nhớ quét lớp mỏng và phải quét hết xung quanh cành cây nha mấy bác. đừng quét nửa trên mà ko quét nữa dưới, lí do vì sao ư lỡ chim nó dính vô mà mấy bác ko có ở đó gỡ ra ngay có thể nó vùng bay được, còn quét hết thì khi nó vùng ra nó vỗ cánh dính luôn cánh vào mặt keo bên dưới cành cây là hết thoát. xong xuôi công đoạn quét keo thì kiểm cành nào thích hợp cài điện thoại vào cành cây hoặc cột vào cây nhớ gần điểm quét keo nhá, rồi bật file chim hót lên. nhớ để chế độ điện thoại lặp đi lặp lại đoạn chim hót nhá. rồi đi về nhà hoặc núp đâu đó quan sát
cái này em bẫy sau vườn nhà nên về nhà đi chơi hay làm việc gì đó nên ko cần để í lắm, lâu lâu ngó cái thôi chứ mấy bác đi bẫy ngoài rừng hay chỗ nào khác cẩn thận kẻo mất điện thoại nhá.

nếu nới đó chim hay về thế nào trong ngày cũng có chim để chơi.

cách bẫy này do em tự nghĩ ra để chơi chứ ko phải là hạ sách vì mún chơi chim sâu xanh nhưng chỗ em ko ai chơi, ko ai bán nên tự chế ra thôi. em hướng dẫn cho bác nào có thú chơi như em nhưng ko biết mua ở đâu để chơi hoặc ko có chim mồi để bẫy.
em hướng dẫn như vậy thôi mấy bác có thắc mắc nếu em trả lời được sẽ giúp đỡ ngay. cách này có thể áp dụng cho nhiều loại chim khác nữa.

bác nào có cách khác nữa phổ biến cho anh em chơi nha. em đóng góp xíu cho box sôi nổi tí

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
o nha minh sau xanh kiem an bat ruoi khap noi. o vuon, o trong nha bep, cay tranh leo, may bui cay canh nho quanh san. co khoang 5, 6 con gi do.
minh mang cai long bay khuyen(long sap 2 canh nhe). dat o tuong hoa noi chung hay di lai kiem an.
thế là chung nhảy vào và sập. buổi sáng mình bẫy 4 con. rùi lại thả ra vì không có sâu cho chúng ăn.
nói chung bon nó khá thân thiện chỗ nào có ruồi là nó bắt hết. hjhj

The_Unborn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình đã từng bẫy sâu xanh rồi nhưng lại không thể vào cám được nên không dám bẫy nữa! Để các em nó tung tăng ngoài thiên nhiên cho đẹp! Mới bẫy được 1 em chích *** vàng đẹp mê hồn. Đuôi dài và ngực vàng ươm luôn. Đang cho ăn cám ba vì và sâu quy không biết có vào được cám không nữa! Hy vọng là em nó sống để làm chim mồi luôn.

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
mồng 2 tết em xách con mái ra vườn bẫy được 1 em trống rùi

tranthai001

Thành viên tích cực
SVC$
0
bẫy chim sâu xanh thì cũng cần có kiên nhẫn đó các bác, em thì ở nhà thường đem chim ra sau nhà máng chơi thấy những chú chim sâu rừng bay lại đá. em đã dùng mọi cách như các bác đã chỉ nhưng không thành công

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom