Guest viewing is limited

vanthieu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào các pac Buổi trưa hôm qua thấy Cu xuống ăn đỗ nhà em, em mang lưới mới mua ra cắm va cho kon mồi của em ra một lúc sau có 1 em xuống em dựt dây và chú ta dính lưới
một chú chim non Ngự Rộng chân tay đẹp và cao to không biết gán có ra gì không ? bác nào biết chỉ dùm:a20:

phuong-cym

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xin chào đồng hương, mình ở TP.TB, mình thích chim gáy từ lâu rồi nhưng bây giờ mới tập chơi thôi. chỗ bạn nhiều chim gáy thế à, có vẻ bẫy dễ nhỉ. Bạn có nuôi được nhiều gáy ko.Hôm nào có điều kiện ae minh giao lưu phát nhỉ

Blackpanzervn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hay thế, em cũng thích đi bẫy Gáy quá bác à, nhưng em ở xa quá, chán nhỉ ! Chúc các bác thành công ! Thân

anhdeptrai

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác đem ảnh con ấy lên cho anh em xem với..............rồi anh em nhận xét cho:a01:

Longkucku

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em ở HN, cũng rất mê gáy nhưng chưa có cơ hội đi bẫy gáy. Hôm nào có bác nào ở HN đi bẫy cho em đi theo học hỏi kinh nghiệm với nhé. Ở nhà em có vài con, trong đó có con Thổ đồng đang căng lắm, hễ nghe con nào gáy là nó đáp trả ngay. Em nghĩ con này làm mồi được nhưng chưa có cơ hội tập dượt cho em nó thành mồi. Hôm tới em post hình em nó lên các bác xem giúp em nhé.
Thanks!

hoan_nc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em ở HN, cũng rất mê gáy nhưng chưa có cơ hội đi bẫy gáy. Hôm nào có bác nào ở HN đi bẫy cho em đi theo học hỏi kinh nghiệm với nhé. Ở nhà em có vài con, trong đó có con Thổ đồng đang căng lắm, hễ nghe con nào gáy là nó đáp trả ngay. Em nghĩ con này làm mồi được nhưng chưa có cơ hội tập dượt cho em nó thành mồi. Hôm tới em post hình em nó lên các bác xem giúp em nhé.
Thanks!
nhà bác ở Hoàng Quốc Việt chứ gì hôm nào gặp nhau nhé,. hiện giờ bác nuôi mấy Em?

Longkucku

Thành viên tích cực
SVC$
0
To Bác Hoan_nc: Em mới chơi thôi, hiệ em đang chăm sóc 6 em. Rảnh ae gặp nhau bác nhé. Em ở Phạm Tuấn Tài, có gì bác alo em nhé 0979898923.
Chào bác.

locabc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ôi giời, có ông bạn longkucku ngay gần nhà rồi, hì hì tớ ở Phan Văn Trường:D cuối tuần rảnh thì qua nhà tớ chơi

Longkucku

Thành viên tích cực
SVC$
0
Vậy à bác. ngày nào em cũng đi chợ ở đó mà. Bác cho em xin số liên lạc nhé.
Em rất mong được off gặp mặt anh em HQ nhiều để học hỏi kinh nghiệm chơi cu gáy.
Thân chào bác.

hoan_nc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
OK thống nhất là cuối tuần gặp nhau nhé, cafe cà pháo tí, nghe chừng gặp được bác Locabc thật là khó. heeeeeeeee

phanvanquang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ui. chậm chân mất rồi. mấy hôm bận quá không lên mạng. đành chờ dịp khác vậy. cảm ơn longkucku nha

vanthieu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đây là Hình 2 em ku moi cua em
1 em moi bay va 1 em tieng tho dong ( nghe nhu trong chum) hom nao ghi am giong no gay em up sau

kimcoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Vanthieu có con chim đẹp quá, quê anh cũng ở TB, huyện Kiến Xương, nhưng mà các cụ ra ngoài này sống lâu rồi, chỉ thỉnh thoảng về chạp Tổ thôi. Mà ở trong đó chắc là nhiều cu gáy lắm nhỉ, quê lúa mà.

vanthieu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vâng chào anh !
ku gáy thì nhiều lắm thọ bẫy cũng nhiều dân sành chơi chim cũng thế
em có 05 kon
01 em thổ đồng
2 em thổ thường thộ
1 em còi
và 1 em bố thổ đặc chú ta mới tập gáy và đang thay lông
chắc thay lông xong sẽ lên thôi
khi nào anh có dịp về quê anh cứ gọi cho em anh em mình trao đổi kinh nghiệm và nghe chim gáy

kimcoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vanthieu cho minh số ĐT để thỉnh thoảng anh em liên lạc nhé

phuocthoptc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Có ai ở Tây Ninh k vậy???????
Hình như có mình mình hà buồn quá! Có Anh em nào thì liên lạc với nhau nha! Hôm nào mình cùng đi bẩy cho vui.Mình thì có 6 con hà: 2 con son đồng, 1 con son dế, 1 con sấm rì, một con sấm đồng, đặt biệt có 1 con sấm tiếng đôi (2 cốt) mà lại bo cà lăm rặc luôn hehehheheh
số đt của mình là 0933 866 567
mình tên Thọ

vuhuynh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác Thuyết ơi !!!
Liên lạc với Thọ Tây Ninh thử xem sau bọn mình thử chuyển hướng 1 lần đi Tây Ning thử xem có gì khá hơn không.

phuocthoptc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nếu các bác và Anh Vũ đi Tây Ninh thì em k còn gì vui bằng rồi! Hay là nhân dịp nghỉ lể 30/4 và 1/5 này các bác lên Tây Ninh một chuyến đi, hay các có đi đâu rủ mình cùng đi với....ehhehhhe. Em củng muốn đi một chuyến vì lâu rồi k đi do Cu mồi thay lông!

Binh Nhat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
5 con của bạn mới nổi thôi, muốn làm mồi thì cú mang đi tập như vậy nhiều lần sẽ gáy ấy mà, vì giờ nó chưa quen lên không dám gáy, nếu có thời gian thì bạn đi càng nhiều chim càng nhanh thành mồi và được dụng bổi thì tốt quá. Bạn ở Đồng Nai thì nhiều chim quá còn gì, nhiều thì nhiều nhưng mà chim trận cũng lắm với lại bắt bằng mồi đất vẫn bắt được. Chúc bạn nhanh huấn luyện được mồi chiến, mùa này đang là mùa bẫy, chim căng đi đánh hay đi tập đều thích cả.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom