Guest viewing is limited

Cafeda

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chơi chim cu gáy thì cái thú vị nhất là được thưởng thức cuộc so tài của mồi và bổi. Tuy nhiên cũng có nhiều cách khác nhau, như: lụp cây, mồi đất, đàn cò, lưới... Cuccru đôi khi cũng sử dụng mồi đất, nhưng vẫn mê nhất là mồi cây.
Xin chia sẽ với ae vài hình ảnh và âm thanh lượm lặt từ những chuyến lên rừng bẫy chim.

<embed type="application/x-shockwave-flash" wmode="transparent" src="about:blank" width="448" height="361">

Đây là tiểu tướng của mình (chim tập, trận mạc còn ít). Tài sức còn kém trong khi đối thủ quá ư là cáo già (chỉ đấu bên ngoài) nên quân ta không thể thu phục được địch. Vậy là Cuccru phải hạ lồng, đổi thế (lúc đầu treo bên trái của cội, sau chuyển sang phải).

<embed type="application/x-shockwave-flash" wmode="transparent" src="about:blank" width="448" height="361">

Ai dè "giặt tới nhà, đàn bà cũng đánh", thế là dính một quí bà.

vuhuynh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nếu thế thì cuccru làm lễ thành hôn cho 2 em nó luôn đi, đảm bảo vài năm sau thôi bạn sẽ có cu đàn cháu đống luôn.....

Cafeda

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Post lại hai clip trên với youtube (không hiểu sao photobucket không xem được.).
[youtube]gKwWaGFG-Xk[/youtube]
[youtube]ROpQO10L6D4[/youtube]
Nếu không xem được thì ace có cách nào khác chỉ giúp cho Cuccru nhá.

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
clip bẫy chim rất hay .cảnh đồi núi thiên nhiên rất dễ chịu chim hót nghe thật thoải mái..ở chổ em tiếng xe thì nhiều hơn tiếng chim cảm thấy ồn ào và ngột ngạt lắm. hi vọng anh sẽ quay thêm nhiều clip bẫy chim cho mọi người cùng thưởng thức nhé

thewallfire

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chú mồi của bạn chiến thật thúc gù đều tốt, nhưng chú chim ngoài nhảy nhanh quá chưa xem hết nước chơi của chú ra sao, con ngoài hình như giọng đồng là phải

Big bird

"Đam mê chinh phục Thiên Nhiên"
SVC$
0
Híc xem clip của cuccru đã thiệt, a e được mở rộng thêm tầm mắt về gác gáy. Tks bác nhiều.

RomeoOG

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cam ơn anh Caccru, mấy clip bẫy chim thật là đã, ngày nào cũng lên đây để coi hình với video cũa anh Caccru cho đỡ buồn.

Đang đếm ngày về để có hình với video để share với anh em trên đây.

vuhuynh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cuccru ơi !!!
Hình như clip baycusondien11chưa bắt được bổi thì hất ngang rồi hay là mang mình có vấ đề gì không biết nữa.
Chú mồi của bạn chiến thật rất mê.
Chúc mừng bạn có chú mồi chiến.

Cafeda

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cuccru ơi !!!
Hình như clip baycusondien11chưa bắt được bổi thì hất ngang rồi hay là mang mình có vấ đề gì không biết nữa.
Chú mồi của bạn chiến thật rất mê.
Chúc mừng bạn có chú mồi chiến.
Clip baycusondien11: mồi tập của Cuccru chưa đủ tài nên không bắt được bổi trống ấy. Clip sau là: Hạ lụp đi thổ khác, sau 30' quay lại cội đó (đổi thế khác) treo lại, nhưng không may là chú mái về còn trống không thấy đâu.

Lần này cũng chú tập đó gặp một con bổi thật đặc biệt, gù khá nhiều. hôm đó ae đi chung phải bất ngờ khi chứng kiến một bổi khác đã dính bẫy nhưng nó vẫn đứng gù cách khoản 2m phía trên lụp. Cuccru đã vào đuổi đi để hạ lồng gở chú bổi dính, xong treo lại nhưng lúc đó trong lòng không nghĩ nó sẽ về. Thật bất ngờ, nó lại về, tiến ngay đến cành thế và gù ngon lành (gù gác mồi). Thế là thêm một lần đuổi, hạ lụp tìm chổ khác để đặt máy ghi hình...

[youtube]9eqJXdVDHWk[/youtube]
...Ôi chú mồi của tui ơi, hỏng lẽ mày đẹp trai lắm sao?
[youtube]yP1mQTwQLjE[/youtube]

Chỉnh sửa lần cuối:

RomeoOG

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình thì cũng khong thít chim khác chĩ thít CM là nhiều ngày nào cũng lên đây để coi Video cũa anh Cuccru rat là hap dẫn. Tuy mình ỏ phương xa nhưng thấy mấy hình ảnh anh Cuccru gỏi lên coi cho đở nhớ quê hương. Cám ơn anh nhiều...

huanpham

Vô thường
SVC$
0
to Bác Tuấn, hi hi cái canon của Bác làm ăn khá hỉ.
Còn Bác thắc méc Con mồi của Bác nó đẹp trai hay sao mà dính mái với mái không hà!
Theo Em thì không phải vậy, mà là do Trống ở trên đó làm ăn kém quá nên Mấy Em thấy trai lạ nên thế :D
Hi đua vui tí, cảm ơn Bác về mấy cái clip hay tuyệt cú mèo

zinzin_one

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: tim chim cu gay moi giong tho

Bác chủ ơi chỉnh lại cái clip cho anh em coi với không em chả thấy cái gì cả, đang to mò quá.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom