Guest viewing is limited

lmkhoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình rât thích nuôi chim và bẫy chim,nhưng ở Tp.HCm thì ko biết bẫy ở đâu, mình thường treo bẫy tại nhà thôi. Lên diển đàn thấy có nhiều hội bẫy chim, vậy cho mình hỏi ở TP.HCM có hội bẫy Chào Mào không? Ai biết chỉ với nhé.Cám ơn.

liem.ht133

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn ra Q.2 mà bẫy. Hôm rồi mình mới bắt được 02 chú. Nếu bạn có rảnh thì alo cho mình theo số này: 0909796905 . Hôm nào ae mình đi.

ybecomine

Thành viên tích cực
SVC$
0
TP thì hơi khó, nhưng nếu chịu khó, bạn có thể về Củ Chi, hehe

RomeoOG

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào anh,

Mấy nơi gần nhà khó bẫy lấm. Õ Cũ Chi cũng vậy. Khi mình còn ỏ vn ngày nào rãnh cũng vô Pham Văn Cọi bẫy mà khong dính được em nào.

Chim mòi cũa mình cũng khong thua ai, thấy chim trợi lại cũng chẽ cung biet dụ hây lấm mà khong dính tại chim ỏ mấy khu gần bị bễ hết ròi.

Anh chiệu khó đi bẫy xa nơi nào có nhiều chim mà ít người biết đến, như là ỏ Bình Phước. Con mòi mà mình nhác tới hòi nãy là khi đi bẫy ỏ Bình Phước trong vong 1 tiến đã dính được 4 em.

Chuc bạng may mắng.

hoang_anh

Thành viên mới
SVC$
0
mình cũng vừa đi bẫy ở gò vấp bắt được 3 em 2 chuyền 1 má đỏ ai thích bẫy thì gọi cho mình di bẩy . 0978 04 09 04

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
mình cũng vừa đi bẫy ở gò vấp bắt được 3 em 2 chuyền 1 má đỏ ai thích bẫy thì gọi cho mình di bẩy . 0978 04 09 04
Gò Vấp mà còn chim Chào Mào thật à?:a23:
Mình ở GV mà chưa thấy chỗ nào có chim hết.Nó nằm khu vực nào vậy bạn

lostninja

Thành viên tích cực
SVC$
0

Bữa nào mình rủ bạn đi nha , chim mình đang nuôi chuyền lên chắc phải nuôi hơi lâu mới lên mồi đc ( hót toàn tiếng rừng và nhiều thứ tiếng lắm , chim dữ lắm hay kêu ro..ro ..ro lắm , bật file ghi âm cho nó nghe nó củng đáp trả quyết liệt <= ngựa non háu đá ) . Có tương lai :a01:

lmkhoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình ở KCN Tân Bình, treo ở nhà thì cũng bẫy lai rai ( có khi vài tháng chẳng có em nào, có khi mỗi ngày 1 em, được thì giữ lại, ko ưng thì thả) nhưng hầu hết đều vào bẫy ăn mồi,ko có em nào xung cả nên cũng chán. Trước giờ ko đi bẫy rừng nên cũng ko biết bẫy chỗ nào. Anh em nào có đi bẫy cho quá giang với nhé ^_^.

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
lên cái. khi nào đi hú em đi với. đang có 2 con vừa mọc má đỏ

lovechaomao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Anh em hom nao co di bẫy chim ở quận 2 thì alo rủ mình đi với nha. Chủ nhật là mình rảnh không làm việc gì hết nên có thể đi cả ngày lúc nào cũng được. Mình đang nuôi 3 con mào, con nào hot ở nhà nghe cũng được hết không biết ra rừng thì như thế nào. Khi đi thì alo mình đi với nha. 01229.142.182

cauca

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Anh em hom nao co di bẫy chim ở quận 2 thì alo rủ mình đi với nha. Chủ nhật là mình rảnh không làm việc gì hết nên có thể đi cả ngày lúc nào cũng được. Mình đang nuôi 3 con mào, con nào hot ở nhà nghe cũng được hết không biết ra rừng thì như thế nào. Khi đi thì alo mình đi với nha. 01229.142.182

cho mình đăng kí 1 vé với. Thôi anh em tụ tập lại rồi thống nhất vào 1 ngày rồi đi bẫy cho vui, giao lưu vui vẻ là chính mà.
nếu có anh em nào đi, alo cho mình với nha 0903.34.34.11
Thanks

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
Q2 mình cũng nghe nói có chim nhưng liệu có bẫy được không nhỉ? hay là chúng nó lại thành tinh hết rồi, anh em đi bẫy nên chọn mùa nó sung sung thì mới có hy vọng bắt chim, chứ mùa này khà năng thành công rất kém...

chaomaobt

"Chào Mào Huế..."
SVC$
0
Mình hay đi bẩy ở khu Lê Minh Xuân, đi cũng được vài lần. chim ở dây ngày nào cũng có người bẩy nên nó nhát lắm, không nhảy lồng bẩy. đi mà không bẩy được em nào cả.chủ yếu dợt chim mồi. hihi

hieukhtn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cuối tuần này thì mình có ku em ở daklak vô chơi, có đem theo lưới, chắc tối ra LMX hốt bầy ở đó về quá :a32:...lý do là mình và mọi người trong cội tân phú đi ra LMX bẩy nhiều lần, mà lần nào đi, thì cũng về tay không. Chim ở Lê Minh Xuân thì cả trăm con, nhưng mà không con nào chịu đá hết :a40:

cauca

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cuối tuần này thì mình có ku em ở daklak vô chơi, có đem theo lưới, chắc tối ra LMX hốt bầy ở đó về quá :a32:...lý do là mình và mọi người trong cội tân phú đi ra LMX bẩy nhiều lần, mà lần nào đi, thì cũng về tay không. Chim ở Lê Minh Xuân thì cả trăm con, nhưng mà không con nào chịu đá hết :a40:

từ từ thôi anh Hiếu ơi, định hốt hết trên đó lun ha. đi về nhớ chia cho anh em với nhé. hehehe

thanhthang

Chào mào bổi...
SVC$
0
Nếu anh em đi bẫy cm trong tp thì nên đi thử qua Q.7 thử xem vì khu này mình thấy vẫn có cm nhưng k có nhiều,chim thì chắc k đến nổi thành tinh như bên Q.2.Khu vực bẫy thì mình chưa khảo sát qua nhưng thường thấy cm hay bay về đấy khoảng tầm trưa,còn đàn đấy nó nằm khúc nào thì chịu,bữa nào anh em rãnh đem qua đấy dợt thử xem sao

ÂuSìGòn

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình ở tân bình , anh em nào chu nhật rảnh rỗi đi bẫy gần thì alo mình di d cho vui nhe' , mới 27 tuổi thôi , đt nè 0908506056

AEkilua

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cho mình xin 1 vé luôn, giao lưu học hỏi vui chơi cùng anh em luôn.
Mình tên Tuấn Anh 0909.199.655

Nếu có anh em nào biết chỗ bẫy thì alo mình thứ 7 CN mình rảnh cả ngày hihi:a15:

AEkilua

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cuối tuần rồi anh em ơi, em thì em máu đi bẫy lắm rồi vì ở nhà hoài con người nó mệt mỏi lắm. Anh chị em nào biết chỗ đi bẫy ở sài gòn thì cho em đi theo với ( em ko biết đường híc ).
Thứ 7 và CN này có bác nào đi bẫy không vậy???

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom