Guest viewing is limited

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Sau khi xin được "giấy thông hành" thì rạng sáng 28/10 BatmanV & Ausigon thẳng tiến đến Đồng Xoài ( xuất phát lúc ~1h trong khi 2 mắt còn đang buồn ngủ), đến Đồng Xoài lúc 3h30, sau khi làm tô cháo cho ấm bụng thì tìm quán cafe võng vào ngủ bù đến gần 6h sáng.
Khi đã tương đối tỉnh táo thì cả 2 quyết định tìm vào chỗ bẫy lần trước được dẫn đi vì chỗ này đợt trước chim rất nhiều, và nghe nói có nhiều con Bạch Đề ( người dẫn đường lúc trước đã có lần bắt được 1 tổ cả 4 con đều có móng trắng). Sau khi lùng sục và đi nhầm đường 3-4 lần thì cũng mò ra đúng nơi cần đến.
Ven đường cỏ lau nở bông trắng xoá trong nắng mặt trời :

Nhưng không gian im lặng đáng sợ, không nghe tiếng chim rừng. Nhưng rất may là sau khi treo chim mồi lên thử giọng thì xung quanh bắt đầu sôi động dần lên :

Cây trong những hình trên là cây trứng cá rừng, 1 loại thức ăn tự nhiên của Chào Mào và các loại chim tương tự khác.

Sau khi treo 2 chim mồi lên và tìm 1 góc quay hợp lý để xem được cả 2 thì trận chiến bắt đầu, liên tục là những tiếng ché, tiếng sổ của cả chim trời và chim rừng, kèm theo là những cú bung cánh doạ nạt đối thủ...Tất cả đều được máy quay quay lại nhưng do khoảng cách xa, không có chân máy nên hình ảnh không được như ý, mong mọi người thông cảm, lần sau sẽ có máy hình zoom tốt hơn :

Núp lùm :

Vào thế :

Nhưng lại không nhảy vì chim mồi ché dữ quá

trong khi đó tại đầu bên này chiến trận thì trận đánh khốc liệt hơn :

<iframe width="1280" height="720" src="http://www.youtube.com/embed/PG-bURk9HMM" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Để ý giây thứ 1:37 và 7:15 em chim trời ra oai doạ nạt đối thủ, còn ở giây thứ 6:59 thì ...tim mình muốn rớt ra ngoài vì hồi hộp :a17:

Sau khi em nó cắm đầu vào lụp, nhanh tay chạy đến hạ lụp xuống :

Và phát hiện ra mình vừa thu phục được "hàng độc"

Cho em nó vào túi làm vài kiểu ảnh xoá phông :

Kết thúc ngày đi dợt ở rừng cả 2 anh em cũng chỉ thu phục được em này, không còn em nào khác vào túi mặc dù có đến gần nhưng cũng chỉ đấu qua loa rồi bỏ đi. Không biết là vì đi bẫy trái mùa hay là vì nạn giật lưới hoành hành mà lượng chim giảm đi rõ rệt.
Cuối cùng là 2 tấm hình không hiểu con chim này đang gắp cái gì dưới chân :

Chỉnh sửa lần cuối:

ĐamMêChàoMào

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào anh
Xem qua bài đi bẫy Chào Mào của anh mà em thấy thèm được muốn được 1 lần đi xa để bẫy chào mào quá...
Đúng là cái niềm đam mê chim chóc không thể cưỡng lại được a nhỉ , phong cảnh quá đẹp và quá thú vị. Chú Chào Mào anh bẫy được ngon quá...1 móng trắng nữa chứ. Chúc mừng anh
Hy vọng sẽ được xem tiếp những chuyến đi bẫy Chào Mào của trong tương lai.

vinh75

"Người ham vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chúc mừng Cụ Dơi bẫy được hàng vip nhé ! Nhưng anh nghe nói là Cụ không còn quơ ta để nuôi thôi chia sẻ cho anh em khác đi ! Ka kaka
Thân
vinh75

DTH

Tại sao...!
Thành viên BQT
SVC$
0
Kakaka chắc phen này phải tính sổ thôi cụ Dzinh ơi ...... Chia phần chứ không thì hổng có chịu đâu !
Hôm nào chạy theo 2 cụ mần 1 chuyến ...nhìn chịu không nổi .
Dạo này đồ ghề tốt chụp lên tay quá .
Chúc Mừng
DTH

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Hix. Mới có tóm được đệ tử cụ Bạch Đề thôi mà mấy anh hăm dữ quá. Mà tóm em này xong ngồi nói chuyện với thằng chủ khu đất thấy đau lòng. Nó bảo đáng lẽ hôm nay là lùa lưới,hôm qua nó thấy chim về nhìu quá nên alo kêu bạn mang lưới vô giật mà bạn nó bận nên chưa vô :(. Nó còn khoe giật lưới có ngày được 2 triệu, Chào Mào bán 40k, còn mấy con hoạch, lý thiên thì vặn đầu bỏ vô giỏ, bán chào mào mua rượu về nướng hết giỏ hoạch ta là tối tha hồ nhậu. Nghe xong thấy xót xa quá, ai cũng vậy thì mai mốt biết đi đâu bẫy chim giải trí đây :((

khongtuoc3

"Sông có khúc người có lúc"
SVC$
0
chúc mừng bác bẫy được hàng độc nhé,chim đẹp quá,..cái bức ảnh thứ 2 là con diều hâu đang cắp con răn đó bác,cái đó công nhân cũng độc thật

cmmatranglk

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tuyệt vời quá! mua nuôi mà gặp được mấy chú như vầy mới sướng, cảm ơn clip của các bác và chúc cho các bác kiếm được những chú hay hơn nửa nhé!
thân chào

huutoan75

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
quá hay luôn, mong sẽ có ngày mình co còn bẫy như vậy.
tks đã cho anh em xem clip bẫy Chào Mào

HLong_ce

Để gió cuốn đi, cuốn đi...
Thành viên BQT
SVC$
0
Hix. Mới có tóm được đệ tử cụ Bạch Đề thôi mà mấy anh hăm dữ quá. Mà tóm em này xong ngồi nói chuyện với thằng chủ khu đất thấy đau lòng. Nó bảo đáng lẽ hôm nay là lùa lưới,hôm qua nó thấy chim về nhìu quá nên alo kêu bạn mang lưới vô giật mà bạn nó bận nên chưa vô :(. Nó còn khoe giật lưới có ngày được 2 triệu, chào mào bán 40k, còn mấy con hoạch, lý thiên thì vặn đầu bỏ vô giỏ, bán chào mào mua rượu về nướng hết giỏ hoạch ta là tối tha hồ nhậu. Nghe xong thấy xót xa quá, ai cũng vậy thì mai mốt biết đi đâu bẫy chim giải trí đây :((

Kakaka chắc phen này phải tính sổ thôi cụ Dzinh ơi ...... Chia phần chứ không thì hổng có chịu đâu !
Hôm nào chạy theo 2 cụ mần 1 chuyến ...nhìn chịu không nổi .
Dạo này đồ ghề tốt chụp lên tay quá .
Chúc Mừng
DTH

Chúc mừng Cụ Dơi bẫy được hàng vip nhé ! Nhưng anh nghe nói là Cụ không còn quơ ta để nuôi thôi chia sẻ cho anh em khác đi ! Ka kaka
Thân
vinh75

hihi, Chắc làm cái off xem mặt đề tử Bạch Đề chứ các cụ nhỉ!

@Batmanv: hình như em chim kia đang tha con rắn ah.

Chúc mừng
HLong_ce

daovien_67

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chúc mừng nhé! vừa được ngao du giữa núi rừng hùng vĩ được chim độc, đẹp.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Sau khi xin được "giấy thông hành" thì rạng sáng 28/10 BatmanV & Ausigon thẳng tiến đến Đồng Xoài ( xuất phát lúc ~1h trong khi 2 mắt còn đang buồn ngủ), đến Đồng Xoài lúc 3h30, sau khi làm tô cháo cho ấm bụng thì tìm quán cafe võng vào ngủ bù đến gần 6h sáng.
Khi đã tương đối tỉnh táo thì cả 2 quyết định tìm vào chỗ bẫy lần trước được dẫn đi vì chỗ này đợt trước chim rất nhiều, và nghe nói có nhiều con Bạch Đề ( người dẫn đường lúc trước đã có lần bắt được 1 tổ cả 4 con đều có móng trắng). Sau khi lùng sục và đi nhầm đường 3-4 lần thì cũng mò ra đúng nơi cần đến.
Ven đường cỏ lau nở bông trắng xoá trong nắng mặt trời :

Nhưng không gian im lặng đáng sợ, không nghe tiếng chim rừng. Nhưng rất may là sau khi treo chim mồi lên thử giọng thì xung quanh bắt đầu sôi động dần lên :

Cây trong những hình trên là cây trứng cá rừng, 1 loại thức ăn tự nhiên của chào mào và các loại chim tương tự khác.

Sau khi treo 2 chim mồi lên và tìm 1 góc quay hợp lý để xem được cả 2 thì trận chiến bắt đầu, liên tục là những tiếng ché, tiếng sổ của cả chim trời và chim rừng, kèm theo là những cú bung cánh doạ nạt đối thủ...Tất cả đều được máy quay quay lại nhưng do khoảng cách xa, không có chân máy nên hình ảnh không được như ý, mong mọi người thông cảm, lần sau sẽ có máy hình zoom tốt hơn :

Núp lùm :

Vào thế :

Nhưng lại không nhảy vì chim mồi ché dữ quá

trong khi đó tại đầu bên này chiến trận thì trận đánh khốc liệt hơn :

<iframe src="http://www.youtube.com/embed/PG-bURk9HMM" allowfullscreen="" width="560" frameborder="0" height="315"></iframe>

Để ý giây thứ 1:37 và 7:15 em chim trời ra oai doạ nạt đối thủ, còn ở giây thứ 6:59 thì ...tim mình muốn rớt ra ngoài vì hồi hộp :a17:

Sau khi em nó cắm đầu vào lụp, nhanh tay chạy đến hạ lụp xuống :

Và phát hiện ra mình vừa thu phục được "hàng độc"

Cho em nó vào túi làm vài kiểu ảnh xoá phông :

Kết thúc ngày đi dợt ở rừng cả 2 anh em cũng chỉ thu phục được em này, không còn em nào khác vào túi mặc dù có đến gần nhưng cũng chỉ đấu qua loa rồi bỏ đi. Không biết là vì đi bẫy trái mùa hay là vì nạn giật lưới hoành hành mà lượng chim giảm đi rõ rệt.
Cuối cùng là 2 tấm hình không hiểu con chim này đang gắp cái gì dưới chân :

Chúc mừng cụ Dơi nhé!

Mới hôm nọ tám về bẫy chim với mấy cụ cũng nhắc tới cụ cũng có tay sát.. vậy mà ....!!!

Đánh chi cho nhiều cũng vậy, thà ngày đánh dính em VIP rứa còn hơn đánh cả chục em mà chả ra gì cũng như không.

Mền về năm ngoái chơi và cũng tình cờ quen cụ "chơi đời đầu" =))
vâng các cụ ý nói Bạch Đề thì phải 1 móng sau cơ, và chỉ một chớ nhiều móng cũng không đẹp và không linh!

Bởi ông kêu ngày xưa ông vào thế cũng y như cụ vậy... vào rừng vừa kê vô cái em CM bay ra làm khiếp và rồi bụp éc éc éc...
và gỡ ra thì cái móng trắng cũng y rứa.

Video clip chi mà âm thanh nhỏ quá à... quay xa quá hay sao cụ?

thân,

Bạch Đề

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Âm thanh nó bé 1 phần vì ngồi cách tầm 20m lận, cái clip là full zoom của fz28 +tcon rồi đấy ạ. Thêm nữa là fz28 quay phim âm thanh chỉ mono thôi chứ không được stereo như fz35 trở lên

Hình ảnh em nó phơi nắng sáng nay, mới 1 ngày trong lồng mà dạn lạ lùng, không biết là tốt hay xấu nữa :

Chỉnh sửa lần cuối:

Thiên Điểu1

Hô Bảo Nghĩa
SVC$
0
Âm thanh nó bé 1 phần vì ngồi cách tầm 20m lận, cái clip là full zoom của fz28 +tcon rồi đấy ạ. Thêm nữa là fz28 quay phim âm thanh chỉ mono thôi chứ không được stereo như fz35 trở lên

Hình ảnh em nó phơi nắng sáng nay, mới 1 ngày trong lồng mà dạn lạ lùng, không biết là tốt hay xấu nữa :

Em nó đẹp quá cụ Batman à ,lại còn độc nữa chứ ,hy vọng là cụ đã có trong tay hàng khủng ..cám ơn cụ đã chia sẻ ,nhìn cảnh cụ đi bẫy mà mê ..không gian thật tuyệt vời :a35:

tanacoustic

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lâu quá mới ghé vô lại , xem clip xong lại muốn nuôi chim :D

jtsmegl

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Anh Người Dơi ơi, em mới tham gia diễn đàn thôi, nhưng theo dõi chủ đề bẫy chim của anh khá lâu rồi, nếu được anh đồng ý, hi vọng lần sau anh cho em đi theo bẫy với được ko anh... chờ tin liên lạc của anh nhé..

choi_cm

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chúc mừng bác thu phục được em bạch đề nhìn e nó đầu gấu quá bác .bác nhanh nhanh làm cái clip cho anh chị em diễn đàn nghe thử nhé bác

ÂuSìGòn

Thành viên tích cực
SVC$
0
chuyển hộ khẩu qua quận tân bình đeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

anhson_nghean

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đep tuyệt vời quá anh ơi.chúc bác chăm nó sung tốt nhé

boycali

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim bẫy được đẹp quá. Cảm giác đi bẫy chim trời thật tuyệt. Quanh nhà em cũng nhiều chim trời lắm mà chưa có chim bẫy. Chắc phải mua 1 cái lồng bẫy về huấn luyện vậy

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Cập nhật clip em Bạch Đề ngày hôm nay :

<iframe width="960" height="720" src="http://www.youtube.com/embed/Bh7tV9LsiGM" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom