Guest viewing is limited

hhuanhuan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em đang băn khoăn vấn đề mua 1 em Chào Mào vì ông anh cạnh nhà có 2 con muốn để lại cho e 1 con chơi 1 con 3,5 năm nuôi từ nhỏ lên giọng hay nhưng hơi nhỏ và không đẹp mã cho lắm nhưng mà thuần người lắm ạ và 1 em anh ấy bẫy đc năm ngoái chỉ hơi nhát xía thôi nhưng tướng đẹp hót to nhưng không hay bằng em kia. các bác cho em ý kiến nên chọn em nào thì hơn ạ.

tuyenlq

Thành viên mới
SVC$
0
Nếu là mình thì
1) đem 2 con ra cội con nào chơi hay hơn thì bắt
2) để 2 con cạ lồng con nào bị sợ thì bắt con kia

ericchim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Vấn đề là bạn thích con nào hơn? Bạn chưa đề cập giá nên cũng khó có ý kiến!

cafe37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Vấn đề lông lá thì mùa này chim sẽ thay lông, còn nào cũng sẽ có bộ lông đẹp cả. bạn xem con thứ nhất hư lông là do gì nhé? Nếu như chim có thói quen phá vĩ thì chọn con 2. Nếu do chủ nhân mang đi chọi, bẫy... thì chọn con 1.
Mình thì mình thích con 1 hơn. Bạn cũng cho biết giá nữa, vì lựa chọn mua hay không nó kết hợp 3 thứ, chim hay hay ko? Mình thích ko và giá.

tranthai001

Thành viên tích cực
SVC$
0
à chọn Chào Mào thì phải chọn con có tướng tá to, cái mủi thì cao và hơi cong về phía trước. chim trong thì nhiều biết con nào đâu mà chọn bạn

hhuanhuan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cảm ơn các bác em đã chọn em thứ nhất vì em nó thuần còn em kia hơi nhát chỉ đến gần ko sờ đc còn giá em nó là 600k ko biết có đắt ko nhưng mà em nó thuần lắm nằm trên tay mình luôn nên thích lắm. có mấy cái ảnh đây ạ:

dinhhaind

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn để cẫu xoay lên cho no cao hơn 1 chút , chao mào đuôi dính phân hay bị hóng đuôi lắm. em này chủ chim chăm không được tốt nên lông lá không mươt, không ốp lông. nhược điểm của em chim nuôi non là không biết sang lồng tắm .bạn chịu khó hoa quả , tám nắng cho em no cho nó op lông. chim này chân đóng bẹ rồi nên có khả năng chủ chim nói đúng . khoang 3 năm tuổi lồng. chim non nhanh bi lũa chim lắm, không như chim gia càng chơi càng hay.cái lồng inocs này chắc thiên thu vạn đại mới hỏng bạn nhỉ. hôm nào bạn chụp ảnh nốt em già cho moi người coi mới chính xác được. chim già thường bắt dầu chơi tù vụ thứ 2, như bạn nói nó dáng đẹp , hót to , hót chưa hay là do em no còn nhát , chưa thể hiện hết.
:a01:giá em chin non là 600k cũng không phải dắt đâu 3 mùa ròi co mà. mình chưa nhìn nhưng nghe bạn nói thì mình se tóm em già:a01:

NCH-QN

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em này giá 600k có lẽ hơi đắt, chim hơn ba mùa mà nhìn lông lá thảm thương quá, mào thì thấp. Hy vọng đổi chủ nó sẽ khá hơn, cố gắng bạn nhé.

vohoangmy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
600k...theo hình thì mình thấy là hơi mắc một chút, vì mình chưa nghe giọng nên chỉ đánh gia theo hình dáng bên ngoài thôi, mua Chào Mào thuần về nuôi thì sướng thân( vì đỡ phải chăm nhiều như chim bổi) nhưng bạn nên hỏi địa chỉ mấy người quen rồi tìm tới chỗ mấy người bẫy chim mà mua chim bổi về nuôi thì sẽ thấy được giá trị của việc thuần chim như thế nào (cái này cực thân nhưng vui hơn). Đây chỉ là ý kiến của riêng mình, có gì sai sót thì bạn bỏ qua!

dinhhaind

Thành viên tích cực
SVC$
0
máy bác có bắt chim non mà nuôi lên không, các bác nuôi đi đúng 3 năm rưỡi em đến mua lại giá 600 .:a01:em đã nuôi rồi nên em biết .:a45:các bác mua của ngừoi ta thì rẻ mà bán thì toàn chặt ****.

28vuthang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
lếu là mình thì mình sẽ bắt em chim đuổi vì chim đuổi nuôi sẽ hay hơn chim non:a21::a21::a12:

hhuanhuan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn để cẫu xoay lên cho no cao hơn 1 chút , chao mào đuôi dính phân hay bị hóng đuôi lắm. em này chủ chim chăm không được tốt nên lông lá không mươt, không ốp lông. nhược điểm của em chim nuôi non là không biết sang lồng tắm .bạn chịu khó hoa quả , tám nắng cho em no cho nó op lông. chim này chân đóng bẹ rồi nên có khả năng chủ chim nói đúng . khoang 3 năm tuổi lồng. chim non nhanh bi lũa chim lắm, không như chim gia càng chơi càng hay.cái lồng inocs này chắc thiên thu vạn đại mới hỏng bạn nhỉ. hôm nào bạn chụp ảnh nốt em già cho moi người coi mới chính xác được. chim già thường bắt dầu chơi tù vụ thứ 2, như bạn nói nó dáng đẹp , hót to , hót chưa hay là do em no còn nhát , chưa thể hiện hết.
:a01:giá em chin non là 600k cũng không phải dắt đâu 3 mùa ròi co mà. mình chưa nhìn nhưng nghe bạn nói thì mình se tóm em già:a01:

cảm ơn bác. lông em nó xấu là do đang thay lông te tua ra ý sáng nay đáy lồng cả đống lông luôn em nó cũng chịu tắm lắm chiều nay em cho khay nước vào lồng là em nó nhảy vào tắm ngay. mà quên em này có cái rất buồn cười là nó huýt sáo như người vậy tối qua em bắt về để phòng ngồi mà giật cả mình quái lạ phòng chỉ có 1 mình lại có ai huýt sáo có 2 con khuyên thì ko thể huýt đc ngồi lúc thấy em nó huýt mấy lần nữa mới biết. các bác đã gặp trường hợp này bgio chưa ạ.

dinhhaind

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào Mào non nuôi lên nếu chủ khi cho ăn hay huýt sáo thì em nó sẽ hoc giong huýt sáo. không có gì lạ lắm đâu. có người thích chim huýt sáo,chim non hay hoc giọng chào mào già là hay nhất .:a01:

vohoangmy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim bạn bị huýt gió thì chỉ chơi ở nhà được thôi! Không thể đi bẫy hay đi dợt ngoài cội được đâu bạn! Chim huýt gió theo tiếng người thì mấy em chim rừng sẽ hoảng và không bao giờ bay vào lồng bẫy đâu! Chim non nuôi lên hay bị tật như vậy nếu chủ không chăm sóc kĩ!
Thân chào bạn!

anhtamdn

Thành viên tích cực
SVC$
0
cảm ơn các bác em đã chọn em thứ nhất vì em nó thuần còn em kia hơi nhát chỉ đến gần ko sờ đc còn giá em nó là 600k ko biết có đắt ko nhưng mà em nó thuần lắm nằm trên tay mình luôn nên thích lắm. có mấy cái ảnh đây ạ:

mình có tý ý kiến thế này nhé:
về chú chim thuần thì mình nghĩ bạn không nên mua,đặc biệt là giá như vậy mà chim thì nhìn như ăn uống thiếu chất!chim mà huýt gió thì hỏng hết rồi bạn ạh!mình nuôi chim non không bao giờ huýt gió chỉ búng tay để tạo ra tiếng động để chim biết là mình mớm mồi cho nó ăn,chứ mỗi lần cho ăn bạn huýt gió là nó thành thói quen mà trong nghề nuôi chim không nên như vậy ,chim sẽ mất chất giọng đặt trưng đi!.giọng hót nhỏ thì cũng không được,bạn cứ mua e chim bổi kia về mà nuôi dưỡng lên mình thấy hay hơn,chim bổi có chất giọng tốt + với sự chăm sóc của bạn e nó sẽ mau thành nhân tài thôi!

hhuanhuan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hi cũng hay đấy chứ em mua chơi trong nhà thôi ở đây cũng chẳng có cội mà dợt ấy chứ thỉnh thoảng em nó vừa hót vừa huýt sáo cũng thấy hay hay. lông em nó đang thay rồi ạ thay song chắc là sẽ đẹp hơn mà ở nhà ông ấy cho ăn cám ba vì nên bgio em cũng cho nó ăn thế các bác tư vấn xem có nên chuyển cám không ạ em mới bắt đầu chơi nên chưa có kinh nghiệm

hhuanhuan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình có tý ý kiến thế này nhé:
về chú chim thuần thì mình nghĩ bạn không nên mua,đặc biệt là giá như vậy mà chim thì nhìn như ăn uống thiếu chất!chim mà huýt gió thì hỏng hết rồi bạn ạh!mình nuôi chim non không bao giờ huýt gió chỉ búng tay để tạo ra tiếng động để chim biết là mình mớm mồi cho nó ăn,chứ mỗi lần cho ăn bạn huýt gió là nó thành thói quen mà trong nghề nuôi chim không nên như vậy ,chim sẽ mất chất giọng đặt trưng đi!.giọng hót nhỏ thì cũng không được,bạn cứ mua e chim bổi kia về mà nuôi dưỡng lên mình thấy hay hơn,chim bổi có chất giọng tốt + với sự chăm sóc của bạn e nó sẽ mau thành nhân tài thôi!

chào các bác hôm nay chính thức được chứng kiến em nó chơi rồi cũng không đến nỗi là mất giọng đâu ạ ở ngoài có đôi Chào Mào bay lượn hót em nó cũng biết đáp lại rồi cũng gắt ra trò chứ không như hôm đầu về chỉ thấy nổi bật đc tiếng huýt sáo. chắc có lẽ là do lạ nhà nên em nó chưa dám chơi nay thấy em nó chơi thì thấy cũng đáng đồng tiền bát gạo chứ như hôm đầu cộng với các bác nói thì nghe có vẻ run quá. rình rập mãi ko quay đc cái clip nào em nó lông còn đang te tua nên chơi ko đc lâu chỉ đâu 1 phút nên ko quay đc hum nào em nó sung nhất định quay cho các bác đánh giá

9xLazyBMT

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con chim non trong hình lông nhìn xơ wa" hơi xù, lông đuôi va chạm nhiều với lại nó hình như hơi lười tắm thì phải. Con đó theo mình đoán thì nó là chim mái rùi vì : tướng chim to nhưng đầu nhìn nhỏ, tách đỏ thưa hơi ít.
Theo như lời bác kể thì không nên mua cả 2.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom