Guest viewing is limited

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cho mình hỏi nhòng này tên tiếng Vn là gì vậy. Ae nào biết cho mình học hỏi chim này. Tên tiếng Anh chim nầy là Bali Mynah. Cảm ơn!

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Chào bạn.
Theo mình lòai này không phải chim phân bố ở Việt Nam,và cũng chưa từng thấy ai nuôi.
Những tấm ảnh này lần đầu tiên mình được xem,chim lạ và rất đẹp.
Bạn đang nuôi?Nếu được bạn cung cấp thêm 1 chút thông tin về lòai này cho mọi người được không?
Thanks.
Thân!

linhu

"Chim No. 1"
SVC$
0
Giống chim này ở VN mình ko có nhưng theo mình biết thì nó cùng 1 họ với chim Cưỡng Bông. Trong cùng 1 họ có thể cũng dạy nói được

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn ơ, đây là một loài nhồng/cưởng cho nên có thể dạy nói chuyện được. Theo mình đọc trên mạng internet thì con nầy súc sứ tù Nam Dương (Indonesia tay tỉnh Bali nên gọi Bali Mynah). Nhung các bạn biêt tên vn cua con nầy là gì không, nếu không biết nhờ quí vị hỏi vồng vồng giùm được không? Cảm ơn trưởc nha!
Giống chim này ở VN mình ko có nhưng theo mình biết thì nó cùng 1 họ với chim Cưỡng Bông. Trong cùng 1 họ có thể cũng dạy nói được

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn ơ, người bạn mình đang nuôi loại chim nầy và nói loại chim nầy rất là hiếm có trên thế giới chỉ còn hơn dưới 50-70 con ơ Thị Xã Bali trong nước Indonesia mà thôi. Không biết sao õng có một cập chim nầy trong tay õng, ông nầy thiệt là hay quá. Nhình thôi thì biết là chim quí rồi.
Chào bạn.
Theo mình lòai này không phải chim phân bố ở Việt Nam,và cũng chưa từng thấy ai nuôi.
Những tấm ảnh này lần đầu tiên mình được xem,chim lạ và rất đẹp.
Bạn đang nuôi?Nếu được bạn cung cấp thêm 1 chút thông tin về lòai này cho mọi người được không?
Thanks.
Thân!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom